"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไปธุระที่วัดไร่ขิงมาครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Singha_ZX โพสต์เมื่อ 2/7/2012 21:54

ผมชอบการโปรเซสในสไตล์ของคุณ Singha_ZX มากๆ พอจะบอกขั้นตอนและค่าแต่ละค่าที่ปรับลดเพิ่มได้ป่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยมากๆเลยครับ   ทุกภาพนี้โอเคเลยครับ

ขอบคุณครับ ผมโพรเซสค่อนข้างเยอะเลยครับ เพราะผมชอบการผสมผสานความคิดของตัวเองกับภาพถ่ายที่ถ่ายออกมา ส่วนขั้นตอนนั้นก็คือโพรเซสกึ่งๆ HDR แล้วไปเน้นความคมชัดในตัวแบบหรือวัตถุที่เด่นๆในภาพ หรือที่เราต้องการจะโชว์ เพื่อที่จะได้เป็นการดึงความสนใจไปยังส่วนที่เราต้องการจะนำเสนอเลยน่ะครับ ก็จะเพิ่มความชัดเข้าไปมากกว่าส่วนอื่น และเพิ่ม Clarity ด้วยครับ ผมทำพรีเซทของไลท์รูมไว้อันนึง แต่ต้องเอาไปปรับอุณหภูมิแสงเอาเองนะครับ แล้วก็เพิ่มลดแสงตามแต่สภาพที่ถ่ายมา โหลดได้ตามลิงค์ในนี้ครับ https://www.facebook.com/photo.p ... ;type=1&theater

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

สวยมากๆๆๆ

คนไม่หล่อแต่รถต้องหล่อไว้ก่อนครับ  
083-889-4321  ปิ๊กครับ อยู่แถวบางพลัด&ไทรน้อย  ครับ

Singha_ZX โพสต์เมื่อ 3/7/2012 01:10

ไม่ธรรมดา มี i pad ซะด้วย  ตรูยังไม่มีเลย

ขอบคุณครับ ผมโพรเซสค่อนข้างเยอะเลยครับ เพราะผมชอบกา ...
Singha_ZX โพสต์เมื่อ 3/7/2012 01:08

โอ้เจ๋งครับ ขอบคุณมากครับสำหรับลิงก์ดาวน์โหลด

ฝีมือจริงๆครับ
สอนผมบ้างสิครับ

สวยๆครับ
มด ระยองครับ 08550เก้าเก้าสี่ห้า7
mod_z_x@hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host