"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กระจกไฟฟ้าเสีย...ผู้รู้ช่วยแนะนำ

city 2003 กระจกไฟฟ้าหลังด้านซ้าย กดขึ้นลงไม่ได้ มีใครเคยซ่อมแล้วบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการคล้ายกันเลย ของผมต้องกดย้ำๆ ถึงจะใช้ได้ มารอฟังคำตอบด้วยคนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เงียบ สงสัยดูบอล อิิอิ

THE KOP  You will never walk alone

ลองถอดแผงกดออกมาฉีด Sonex ดูครับ

ลองถอดแผงกดออกมาฉีด Sonex ดูครับ   วิธีก็ใช้ได้นะครับ

แต่ที่ผมเจอ ฝั่งคนขับ กด ไม่ได้ 3บานเลย ยกเว้น คนขับ
จากที่ผมถอดซ่อมเอง ปากฎว่า สวิทย์เสียอะครับ มาให้วงจรมัน ลัด
วิธีแก้ 1. แกะออกมา ฉีก Sonex  ช่วยได้ไม่นาน
        2. เปลี่ยนเฉาะตัวที่เสีย  ( หาซื้ออะไรตามบ้านหม้อ หรือเชียงกง )
        3. เปลี่ยนยกแผงเลย  ซื้อศุนย์ 1450 บาท ได้ถ้าไม่ผิด

ฟิวกระจกขาดหรือป่าวครับลองเชคดู

เหมือนกันเลย city 03 ฝั่งซ้ายประตูหลังกดไม่ได้เหมือนกันลองแกะมาแล้วเอาSonexฉีดก็ยังไช้ไม่ได้

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/8/2012 20:53 โดย owenn

จากประสบการณ์ของรถคันเก่าของผม  
-- ถ้ากดแล้วเหมือนมอเตอร์ทำงานแต่ติดขัดๆ ฝืด ให้ร้านถอดออกมาทำความสะอาดใส่น้ำมันหล่อลื่นหรือจารบีจะทำให้ดีขึ้นครับ เพราะช่วงนี้ฝนตกสนิมอาจจะกินได้ครับ
-- แต่ถ้าไม่มีเสียงมอเตอร์ทำงานเลยคือเงียบสนิท ก็อาจจะเปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์ที่ร้านซ่อมกระจกไฟฟ้า หรือจะเปลี่ยนยกชุดเลยก็ดีครับ แต่ไม่ทราบว่าทั้งชุดคือมาพร้อมรางด้วยหรือไม่ครับ  ถ้าเปลี่ยนใหม่เสียงค่าแรงครั้งเดียวใช้ยาวครับคุ้ม ไม่ต้องคอยกังวลว่าวันไหนเกิดกระจกไฟฟ้าไม่ขยับขึ้นมาในช่วงยังปิดกระจกไม่สนิท งานเข้าเลยครับ

ขอบคูณด้วยครับเป็นเหมือนกัน........

ผมก็เสียเหมือนกันเลยครับ
เปลี่ยนสวิตช์แผงควบคุมที่ข้างคนขับ ราคา 1000 บาทครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host