"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หุ้มคอยล์จุดระเบิด

อยากหุ้มคอยล์จุดระเบิด เนื่องจากคอยล์รั่วกะจะทำพอเก็บเงินซื้อคอยล์ใหม่ เลยฝากเื่พื่อนที่ทำงานไปซื้อท่อหด ที่โคราชมา 1 เมตร ไปเห็นเว็ปเพื่อนบ้านมาเขาใช้แบบกันความร้อน 125 องศา แต่เพื่อนดันซื้อมาชนิดที่กันความร้อนแค่ 105 องศามา มันจะใช้แทนกันได้ใหมครับ ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากในความเห็นผมนะครับ ท่อหดที่ต่างกัน 10 องศา น่าจะใช้ได้นะครับ ตรงจุดที่หุ้มก็ไม่ได้สัมผัสกับความร้อนโดยตรงมากเท่าไร (จากที่เวลาเปลี่่ยนหัวเทียน แล้วแกะออกมา ยังอุ่นๆ ไม่ถือกับร้อนมาก) ผิดถูกยังงัย รอผู้รู้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host