"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เช็คดุมล้อหรือยังครับ หน้าดุมเบี้ยวหรือคดหรือป่าว ผ ...
JUNIOR_ZX โพสต์เมื่อ 31/5/2012 16:18

เห็นด้วยครับเพราะเคยเป็น เป็นล้อหน้าซ้ายหลังเปลี่ยนลูกปืน
ตอนที่เป็นคิดว่าจานคด  ผมลองย้ายจานข้างขวามาไว้ข้างซ้ายยังเป็นเหมือนเดิม
เลยเปลี่ยนดุมครับหายเลย  (รถโคโรลล่า 3 ห่วง) เปลี่ยนเฉพาะส่วนที่เป็นแป้นน็อตอ่ะครับไม่รู้เรียกว่าอะไร
แต่ไม่ได้เปลี่ยนคอม้า จานดิสก์ก็ไม่ได้เปลียนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากๆทุกๆความคิดเห็นเลยนะครับ เดี๋ยวจะเอาคำแนะนำของทุกท่านปรึกษากับช่างอีกที เพราะช่างที่อู่ก็อยากจะแก้ให้มันจบเหมือนกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หรือจะเปลี่ยนคอม้าfit กับคุณ noom_haha ก็เป็นอีกทางเลือก ...
Adam_Gray โพสต์เมื่อ 2/6/2012 16:02

จัดได้เลย คอม้า Fit ดิสหน้าใหญ่กว่าเดิม เบรคนุ่มๆเลย ให้ไว้เป็นอีกทางเลือกครับ

ผมขอลองตรวจเช็คดูอีกทีนะครับ สำหรับ คอม้าFit น่าสนใจอยู่ครับ จะขอเก็บไว้เป็นตัวเลือกแรกเลยถ้ามีปัญหาจากจุดนี้ ขอบคุณครับ

ของผมกันเป็นเหมือนกันครับ  เจียรประชิดจะหายไหมครับ แล้วจะมีอันตรายไหมเวลาเบรค
MAXIMAS

จัดได้เลย คอม้า Fit ดิสหน้าใหญ่กว่าเดิม เบรคนุ่มๆเลย  ...
noom_haha โพสต์เมื่อ 5/6/2012 10:15

----------------------------
นุ่มหนึบครับดันๆ

สลักยึด / จุดยึด ตัว caliper ลองเช็คนะครับ

สลักยึด / จุดยึด ตัว caliper ลองเช็คนะครับ

ไม่ทราบว่าแก้อาการหายหรือยังครับ เพราะรถยนต์ผมก็มีอาการเช่นรถคุณ (Honda city zx) เป็นตอนเปลี่ยนลูกปืนเหมือนกัน ตอนนี้เปลี่ยนจารเบรคใหม่ เปลื่ยนผ้าเบรคใหม่ก็ไม่หายครับ ตอนแรกเปลี่ยนผ้าเบรคและเจียจาร รบกวนแชร์ด้วยนะครับว่าแก้ยังไง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host