"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาเกี่ยวกับไฟรูกุญแจ

ผมขอถามผู้รู้หน่อยคับ ถ้าเราเอารถไปติดไฟรูกุญแจนั้นจะมีปัญหาอะไรดังต่อไปนี้บ้างมั้ยคับ

๑. คอพวงมาลัยไม่แนบสนิท
๒. เกิดการช็อตกับระบบไฟอื่น ๆ ของรถ ไม่ว่าจะในเวลาติดตั้งหรือภายหลังติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

ช่วยไขข้อสงสัยด้วยคับ ขอบคุณนะคร้าบบบบบบบบบบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าอยู่ที่ฝีมือของช่างร้านนั้น ๆ ครับ ถ้าลองค้นดูในบอร์ดเก่า ๆ น่าจะมี DIY ของเพื่อน ๆ ในเวปนี้สอนวิธีการทำด้วยตัวเองไว้ครับ ลองค้นหาดูครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หุหุ เคยเห็นเหมือนกันคับแต่คงไม่กล้าทำเองครับ แต่เห็นคนบอก ๆ มาว่าอาจมีปัญหาเหมือนที่ได้ตั้งกระทู้ไว้น่ะคับ เลยกัว ๆ เท่านั้นเอง

มีปัญหาระบบไฟมั้ย
- อาจจะมีถ้าติดตั้งไม่มี ต่อสายไฟไม่ดีครับ ของแบบนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่ของผมทำเอง ใช้มา 2 ปี ไม่มีปัญหาใดๆครับผม
- เรื่องของคอพวงมาลัยไม่แนบสนิทก็อาจจะเป็นได้ ถ้าชุดไฟนั้นใหญ่เกินไป และไม่สามารถเข้ารูปได้ แต่แบบที่ทำเองเป็นท่อออกซิเจน ยังไงๆก็แนบสนิทครับ

ถ้ามีเวลาลองทำเองดูได้นะครับ งบไม่ถึง 20 บาท

ตอบกลับ 4# city_creative

พระเจ้า....๒๐ บาท ถูกได้อีก

ตอบกลับ 4# city_creative

ถ้าทำขายบอกนะคับจาได้อุดหนุน หุหุ ผมว่าราคาถูกกว่าค่าส่งอีกมั้ง

ทำขายอุดหนุนอีกคน

ตอบกลับ  city_creative
    ถ้าทำขายบอกนะคับจาได้อุดหนุน หุห ...
holy_kaew โพสต์เมื่อ 30/5/2012 08:59

555 ท่าจะจริงครับ ค่าส่ง 50 บาท ค่าของ 20 บาท

เอาตัวอย่างมาให้ชมครับ รถผมเอง

ทำขายอุดหนุนอีกคน
dataone โพสต์เมื่อ 30/5/2012 09:18

จริงๆมีวิธีทำง่ายๆให้ทำตามได้นะครับ ผมลองหาดูกระทู้เก่าๆก่อนว่ายังอยู่มั้ย  มีคนเคยทำไว้อยู่ครับ  แต่ของผมประยุกต์มาอีกที เอาแบบประหยัดที่สุด แต่ใช้ประโยชน์ได้เยอะที่สุดครับ

ตอบกลับ 9# city_creative

ว้าววว เทพ แต่กัวตรงเรื่องต่อไปเนี่ยล่ะคับ หุหุ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host