"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

DIY-การยิงซิลิโคนรอบสเกิต

เนืองจากเอาสเกิตไปเครมสีมาแต่ทางศูนย์ไม่ซิงซิลิโคนหรือเดินเส้นยางมาให้ เราจึงต้องจัดเองซะเลย
อันดับแรกไปหาซื้อกาวซิลิโคนสีเทามา หลอดละ 98 บาท แบบแห้งช้า ไม่มีกรด ที่จริงมีหลายสีครับ สีใส
สีขาว สีดำ สีเทา รถใครสีไหนก็จัดกันได้ตามชอบ และอย่าลืมปีนยิงด้วยนะครับอันละ 119 บาท แล้วก็เทปกระดาษ (นิตโต้)
ที่จริงก็ซื้อของมาเยอะเหมือนกัน จะมาพ่นก้านใบปัดน้ำฝนอีก

ของที่เตรียม

เริ่มกันเลย ทำความสะอาดก่อนแล้วมันมีคราบซิลิโคนเก่าอยู่ให้เอาทิชชู่ชุบสเตย์คลีนเช็ดๆถูๆมันก็ออกแล้ว

เดินเทปกาวสองเส้นทั้งบนล่างเหลื่อช่องกลางไว้เราจะยิงซิลิโคนได้

เอากาวซิลิโคนมายิงตามเส้น

เอานิ้วปาด (นิ้วเนี้ยละเนียบสุด 555)

แล้วรีบดึงเทปออกเลยนะครับก่อนที่จะแห้ง ถ้าแห้งดึงแล้วมันจะย่นๆไม่สวยนะครับ

ดึงเทปออกหมดแล้ว เส้นทาเรายิงไว้เรียบเนียนสวยงามแล้วก็ทิ้งไว้ให้แห้ง (ครึ่งวัน 555)

แห้งแล้วก็จะแนบสนิทกันสวยงาม

ระหว่างที่รอซิลิโคนแห้งจัดการทำการพ่นสีก้านปักน้ำฝนต่อ (สีมันลอกมากแล้วดูเก่า)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เยี่ยมคร้าบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สุดยอดเลยครับ ผมก็นึกอยู่ตั้งนานว่าเค้าทำไงให้มันไม่เลอะ  ยังงี้นี่เอง  ขอบคุณมากครับ

เอาไว้เป็แนวทางในการทำเพราะเวลาเราไปเครมสเกิตที่ตอดมาจากข้างนอกบางที่ศูนย์เขาก็ไม่ทำให้เราต้อง ไปให้ร้านแต่งรถทำให้อีก ถ้าเป้นไปได้พอมีอุปกรณ์ ทำเองก็ได้ครับ

สวยเนียนเลยครับ

ไม่ยากครับ ปัญหา คือซื้อ อุปกรณ์เหล่านี้ที่ไหน ราคาถูกๆดี

ไม่ยากครับ ปัญหา คือซื้อ อุปกรณ์เหล่านี้ที่ไหน ราคาถูกๆดี

ร้านวัสดุก่อสร้างเลย 555 แต่ผมซื้อโฮมโปร มานะง่ายสำหรับผม

ฝีมือมาก

สวดยอดครับ
ว่าจะยิงซิลิโคนใหม่พอดี

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host