"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครทราบบ้างจะขัดกาวที่ติดสีรถออกยังไง ++++++++

พอดีไปติดสเกิตร์มา  แต่งช่างเค้าปุกาวเลอะออกมานอกสีสเกิตร์อ่ะครับ น่าจะเป็นกาวที่เค้าไว้ปุเวลาทำชิ้นงานพลาสติก พวกสเกิตร์ต่างๆครับผมขัดยังไงก้อไม่ออกครับๆ  ตามรุปครับ ใครพอจะแนะนำอารายได้บ้าง มันด้าง หน่อยๆอ่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

งานจากร้าน TDG ครับ  -*-
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ให้ร้านเค้าแก้ให้ครับ มันเป็นผลจากการติดตั้งของทางร้าน
แล้วไงจ๊ะ..... ^^

ให้ร้านเค้าแก้ให้ครับ มันเป็นผลจากการติดตั้งของทาง ...
aeintro โพสต์เมื่อ 26/5/2012 13:35

ตามนั้นเลยครับ
งานไม่เรียบร้อยแล้วให้ลูกค้ามาจัดการรถตัวเองภายหลังเสียชื่อร้านครับ

เป๊ะ ออกมาจากไหน กลับ ไปที่นั่น ครับ ให้มัน แก้ เลย ครับ งานไม่เรียบร้อย เลย
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตามนั้นเลยครับ
งานไม่เรียบร้อยแล้วให้ลูกค้ามาจัดก ...
Evocom โพสต์เมื่อ 26/5/2012 14:24

เหนด้วยคับ ให้เค้าแก้ไขงานโดยเรวที่สุดคับ

หากจะทำเอง   ก็ลองน้ำมันสนครับ   ไม่ทำลายสีรถ   ไม่ว่าคราบกาว  ยางมะตอย  อื่นๆ  ออกหมดครับ   ที่สำคัญทำเองได้ราคาถูกครับ

ลองใช้สเตคลีนดูครับ

ถ้าร้านไม่แก้ให้ ก็ลองใช้ น้ำยาสเปรย์พวกลบคราบยางมะตอย คราบฝังลึกดูครับ ถ้าไม่ออกมันจะมีน้ำยาลบคราบหินปูนกับคราบกาวสติ๊กเกอร์อยู่ครับ บางคาร์แคร์มีนะครับ รู้สึกจะเป็นน้ำยาจากต่างประเทศ ผมจำไม่ได้ละครับ

น้ำมันก๊าด ก็น่าจะช่วยได้ครับสีไม่ลอก ขวดละไม่เกิน30

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host