"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวยครับน่าไปเที่ยว...แต่ถ้าให้แนะนำ ยังไงลองดูองค์ประกอบนิดนึง ว่าในภาพเราอยากให้อะไรเด่น ง่ายๆคือ
ใครนางเอก ใครตัวอิจฉา และฉากพื้นหลังเป็นอย่างไร

ทุกอย่างมันจะเสริมพลังให้กันและกันครับ ถ้าเราให้ทุกอย่างมันสำคัญเหมือนกันหมด รูปเราจะไม่มีอะไรเด่นเลย
เช่น (ในความคิดผมนะ) รูปถ่ายคู่ดอกไม้สีเหลือง ถ้าคนเด่นดอกไม้ต้องดรอบความสำคัญลง ถ้าเอาดอกไม้เด่นอาจจะใช้ระยะชัดตื้นดึงคนออกไป
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความจริงกับความฝันห่างกันเพียงหลับตา แต่ความฝันสัมผัสไม่ถึงเท่านั้นเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host