"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาเกิดแล้ว

หลังจากที่ติดแก็สมาประมาณ 2 เดือนกว่า ตอนนี้ทีปัญหาแล้ว คือรถมีอาการกระตุกเวลาออกตัวซักประมาณ 20-50 เมตร บางครั้งวิ่งอยู่ดีๆก็วูบไปดื้อๆ มันเกิดจากอะไรกันครับ ใครรู้ช่วยผมหน่อย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปให้ร้านจูนให้ดูก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตัวเลย งานนี้คงหมดอีกเยอะ

ถามช่างมาเขาบอกว่าตัวละประมาณ 1700 บาทครับ

ตอบกลับ 10# JUNIOR_ZX

ยังไม่ได้เปลี่ยนครับขอเก็บเงินสักครู่ก่อน เพราะว่ามันรั่ว 4 ตัว มันหลายตังค์เลยยังไม่ทำครับ

ตอนไปติดทีแรกเจ้าของร้านเขาแนะนำอยู่ครับว่าหลังจากติดแก๊สแล้วคอยล์จุดระเบิดมีสิทธิ์ที่จะรั่วได้ เพราะมันเกิดจากความร้อน ของการใช้แก๊ส แต่ผมไม่คิดว่ามันจะเกิดเร็วขนาดนี้

ผมติดร้านโมดิฟายครับ แต่ผมไม่โทษการติดตั้งหรอกครับ เพราะว่ารถผมเป็นรุ่น ซิตี้ปี 2003 i-dsi ส่วนตัวคิดว่ามันคงจะเกิดจากอายุการใช้งานที่นาน แล้วเจอช่วงที่เราติดแก๊สพอดี มันเลยยิ่งทำให้เสียเร็วขึ้น

ตอบกลับ 18# man_na_ja

มีพี่คนนึงเขาบอกมาแกเคยเป็นอาการเดียวกันกับรถผม แล้วแกลองเปลี่ยนหัวเทียนปรากฎว่าหายเป็นปลิดทิ้ง  เขาให้ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อน เพราะไม่อยากให้หมดเยอะ ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายหรือเป็นอย่างไรเดียวจะมาบอกครับ

ตอบกลับ 21# sak_fo

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะเข้าไปดูครับ

ตอบกลับ 18# man_na_ja

ตอนนี้ผมไปเปลี่ยนหัวเทียนมาแล้วครับ ปรากฎว่า อาการกระตุกเวลารถวิ่งหายไปแล้วครับ แต่ตอนที่ติดไฟแดงแล้วใสเกียร์ P ไว้มันยังมีรอบของเครื่องยนต์ตกอยู่ แต่ก็ถือว่าดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ ขับแบบเนียนเนียน เดียวต้องรอเปลี่ยนคอยล์จุดระเบิด เข้าศูนย์ไปให้เขาเช็คแล้วเสีย 2 ตัว ก็เลยสั่งไปแล้ว รอแค่วันไปเปลี่ยนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host