"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 10# JUNIOR_ZX

ยังไม่ได้เปลี่ยนครับขอเก็บเงินสักครู่ก่อน เพราะว่ามันรั่ว 4 ตัว มันหลายตังค์เลยยังไม่ทำครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตั ...
khatha โพสต์เมื่อ 1/5/2012 09:18

โอวววว..ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย  ขอบคุณครับจะเก็บไว้เป็นความรู้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันรั่วได้ไงครับ ไม่น่าเกี่ยวกับแก๊สนะ

ตอนไปติดทีแรกเจ้าของร้านเขาแนะนำอยู่ครับว่าหลังจากติดแก๊สแล้วคอยล์จุดระเบิดมีสิทธิ์ที่จะรั่วได้ เพราะมันเกิดจากความร้อน ของการใช้แก๊ส แต่ผมไม่คิดว่ามันจะเกิดเร็วขนาดนี้

น่ากลัวมาก

ตอบกลับ 7# khatha

ไปติดที่ไหนครับอาการเดียวกันกับรถพี่ผมเลย
ติดออกมาใช้งานได้สองสามวันแล้วก็เป็นแบบพี่เลย

ผมติดร้านโมดิฟายครับ แต่ผมไม่โทษการติดตั้งหรอกครับ เพราะว่ารถผมเป็นรุ่น ซิตี้ปี 2003 i-dsi ส่วนตัวคิดว่ามันคงจะเกิดจากอายุการใช้งานที่นาน แล้วเจอช่วงที่เราติดแก๊สพอดี มันเลยยิ่งทำให้เสียเร็วขึ้น

ตอบกลับ 17# khatha

รถผมก็ติดโมดิฟายเป็นซิตี้ปี 09 ไม่มีปัญหาอะไร แต่ของพี่ผมเป็นแจ๊สi-dsi ปี 05 ติดจากร้านโมดิฟายเหมือนกัน ขับเรียบเนียนได้แค่3วันก็สะดุดตอนตัดเป็นแก๊ส แล้วขับๆอยู่บางที่ก็สะดุดเหมือนของพี่เลยพอไปที่ร้านเค้าก็บอกว่าคอยรั่วไม่รู้จริงไหมวิ่งแก๊สได้แค่สามวันเอง ทุกวันนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ ถ้าของพี่ซ่อมหายแล้วรบกวนขอข้อมูลการซ่อมด้วยนะครับจะได้ซ่อมซะที

ตอบกลับ 18# man_na_ja

มีพี่คนนึงเขาบอกมาแกเคยเป็นอาการเดียวกันกับรถผม แล้วแกลองเปลี่ยนหัวเทียนปรากฎว่าหายเป็นปลิดทิ้ง  เขาให้ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อน เพราะไม่อยากให้หมดเยอะ ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายหรือเป็นอย่างไรเดียวจะมาบอกครับ

ตอบกลับ 19# khatha

ขอบคุณมากครับพี่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host