"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 7# khatha

ไปติดที่ไหนครับอาการเดียวกันกับรถพี่ผมเลย
ติดออกมาใช้งานได้สองสามวันแล้วก็เป็นแบบพี่เลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่ากลัวมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนไปติดทีแรกเจ้าของร้านเขาแนะนำอยู่ครับว่าหลังจากติดแก๊สแล้วคอยล์จุดระเบิดมีสิทธิ์ที่จะรั่วได้ เพราะมันเกิดจากความร้อน ของการใช้แก๊ส แต่ผมไม่คิดว่ามันจะเกิดเร็วขนาดนี้

มันรั่วได้ไงครับ ไม่น่าเกี่ยวกับแก๊สนะ

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตั ...
khatha โพสต์เมื่อ 1/5/2012 09:18

โอวววว..ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย  ขอบคุณครับจะเก็บไว้เป็นความรู้

ตอบกลับ 10# JUNIOR_ZX

ยังไม่ได้เปลี่ยนครับขอเก็บเงินสักครู่ก่อน เพราะว่ามันรั่ว 4 ตัว มันหลายตังค์เลยยังไม่ทำครับ

ถามช่างมาเขาบอกว่าตัวละประมาณ 1700 บาทครับ ...
khatha โพสต์เมื่อ 3/5/2012 14:37
เสียไปกี่ตัวครับ แล้วเปลี่ยนไปอาการหายหรือป่าวครับ

ถามช่างมาเขาบอกว่าตัวละประมาณ 1700 บาทครับ

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตั ...
khatha โพสต์เมื่อ 1/5/2012 09:18
ถ้าคอยล์รั่วจริง งานเข้าเรยอ่ะคับ เสียตังค์หลักพันแน่ๆ  ขอให้อาการหายละกันนะคับ

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตัวเลย งานนี้คงหมดอีกเยอะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host