"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาเกิดแล้ว

หลังจากที่ติดแก็สมาประมาณ 2 เดือนกว่า ตอนนี้ทีปัญหาแล้ว คือรถมีอาการกระตุกเวลาออกตัวซักประมาณ 20-50 เมตร บางครั้งวิ่งอยู่ดีๆก็วูบไปดื้อๆ มันเกิดจากอะไรกันครับ ใครรู้ช่วยผมหน่อย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาไปเช็คจูนรึยังละครับ อีกกรณีหนึ่งก็คือหัวเทียน เปลี่ยนหัวเทียนเป็นแบบเข็มของแก๊สรึยังครับ ไม่ต้องกังวลครับไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่น่าเกี่ยวกับรถหรอกครับ

ตามข้างบนเลยครับ หัวเที่ยนแล้วจูนใหม่  อย่ากังวลครับ

เอากลับไปให้ร้านที่ติดตั้งเช็คให้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปให้ร้านจูนให้ดูก่อน

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตัวเลย งานนี้คงหมดอีกเยอะ

ไปเช็คมาแล้วช่างบอกว่าคอยจุระเบิดรั่วครับเป็นทุกตั ...
khatha โพสต์เมื่อ 1/5/2012 09:18
ถ้าคอยล์รั่วจริง งานเข้าเรยอ่ะคับ เสียตังค์หลักพันแน่ๆ  ขอให้อาการหายละกันนะคับ

ถามช่างมาเขาบอกว่าตัวละประมาณ 1700 บาทครับ

ถามช่างมาเขาบอกว่าตัวละประมาณ 1700 บาทครับ ...
khatha โพสต์เมื่อ 3/5/2012 14:37
เสียไปกี่ตัวครับ แล้วเปลี่ยนไปอาการหายหรือป่าวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host