"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เชื่อใจเซนเซอร์มากน้อยแค่ไหน

เพื่อนสมาชิก เชื่อใจกับเซนเซอร์ถอยหลังมากน้อยแค่ไหนครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตัวที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็ยังเชื่อถือได้อยู่นะ  ใช่มา 6 ปีแล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของเรายังแม่นย่ำอยู่ 100% นะ

ของผมใช้อยู่ก็โอนะ ถอยเข้าโรงรถก็เตือนแม่นยำดีครับ

มันก็เชื่อได้อะคับผม
แต่ให้ดูกระจกหลังด้้วยนะคับ
ปลอดภัยไว้ก่อน
ก่อนถอยก็ดูสักหน่อยว่ามีอะไรมาขวางไหว เล็กๆ น้อยๆ หรือเป็นที่กั้นจอดรถ
สูง หรือ เตี้ย ก็ให้ระวังกานหน่อยเน่อ

เซนเซอร์จะเตือนสิ่งที่เรามองไม่เห็น แต่มันก็ไม่เห็นสิ่งที่เราเห็นเหมือนกันครับเพราะฉะนั้น ใช้ทั้งตาดู และ เซนเซอร์เพื่อช่วยเหลือ ดีที่สุด

เสียงมันเพราะดีนะ กระจกมองข้าง และกระจกมองหลังสำคัญที่สุด
เซ็นเซอร์มันไม่ Cover 100%

ขึ้นอยู่กับองศาของมันด้วย ถ้ามันไม่ตรงกับเซ็นเซอร์ มันไม่ร้องก็มี เคยถอยโดนถังขยะมาแล้ว

เซนเซอร์ผม 7 ปีแล้วยังใช้งานได้ดี แต่ผมต่อกล้องมองหลังด้วยครับไว้มองว่ามีอะไรอยู่หลังรถรึป่าว ช่วยได้อีกทาง เวลาฝนตก กลางคืน ทางเปลี่ยว ไม่ต้องลงไปดูเอง

รวมงาน DIY ของผม http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=42012

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host