"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สเปเซอร์ลองลำโพง วัสดุที่ใช้ควรเป็น พาสติกหนา หรือ ไม้เคลือบด้วยไฟเบอร์กลาส  
สเปเซอร์จะมีทั้งแบบ หนา และ บาง ลดหลั่นกันไปตามงบประมาณครับ  
ส่วน สปเซอร์ที่ใช้ในการแข่งจะเป็นแบบหนาและเปิดหน้าลำโพงครับ  
สปเซอร์ที่กล่าวมาข้างต้นจะทนทานกันน้ำได้ ๑๐๐% แถมปกป้องลำโพงเราไม่ให้โดนน้ำอีกด้วยครับ (สำคัญมากๆ)

เดิมๆ

เคลือบเรซิ่นเพื่อความทนทาน กันน้ำ 100% ครับ

พ่นสีซะหน่อย

ติดตั้งเรียบร้อยครับ

ก่อนนำลำโพงมาใส่ก็ต้องใส่ปะเก็นกันรั่วซะก่อนครับ  เพื่อคุณภาพเสียง

Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความดี คนดีทำง่าย คนชั่วทำยาก  ความชั่ว คนชั่วทำง่ายแต่คนดีทำยาก

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/3/2012 12:22 โดย san_1

ทำเสาเอใหม่ เพื่อให้ได้เวทีเสียงคุณภาพเสียงตามต้องการ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ความดี คนดีทำง่าย คนชั่วทำยาก  ความชั่ว คนชั่วทำง่ายแต่คนดีทำยาก

คันนี้เป็นตู้ปิดครับ เป็นตู้ไปเบอร์อย่างหนาตามสูตรของ FDC ครับ
หลายๆท่านอาจมองว่าตู้ไฟเบอร์เสียงจะดีเท่าตู้ไม้หรือไม่ อันนี้ต้องลองฟังเองครับว่า ดี หรือ ไม่ดี
แตที่ร้านก็ใช้ตู้ไฟเบอร์คว้าแชมป์มาหลายสนามแล้วครับ..   

ตรงที่ลูกศรชี้คือ การอุดรูตรงที่สายศัญญาณเข้าด้วยสิลิโคลนกันรั่วครับ

ก่อนใส่ซับวูฟเฟอร์จะยาแนวด้วยสิลิโคลครับ  เพื่อคุณภาพเสียงที่ดีครับ

คุณอ๊อฟจัด DLS

เสาเอตามสั่ง กับฟร้อน Alpine   :)
คุณอ๊อฟคงมีความสุขกับการฟังเพลงน่าดู..

ที่เสนอมาทั้งหมดนั้นคือ "การติดตั้งที่เป็นมาตรของการตั้งตั้งเครื่องเสียงรถยนต์" นะครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะครับ พี่ท่านใดจะนำไปใช้ก็ไม่ว่ากันครับ
เพราะเรามาเผยแพร่ความรู้ครับ เพื่อให้กับท่านที่คิดจะติดตั้งเครื่องเสียงนะครับ..:) :) จะได้ไม่ต้องเสียงเงินหลายรอบครับ

งานละเอียดมากเลยครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

งานดี ละเอียดมากครับ

งานดี ละเอียดมากครับ

รถแนว ดังๆแบบมีคุณภาพก็ทำได้นะครับเอาใว้ว่างๆจะนำรูปมาให้ชม สนามล่าสุด USACi สนามอยุธยา กวาดเรียบครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แอบดูพี่เค้ามานาน แจ่มคราาาบผม

ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอครับ รักการฟังเพลงเป็นอย่างมาก^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host