"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
วัันนี้เอารถไปตั้งวาว+ล้างปีกผีเสื้อ+ถ่ายของเหลว กับช่างเก่ง ได้ผลงัยจะมาแจ้งให้ทราบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปรับตั้งวาล + ล้างปีกผีเสื้อมาแล้วครับ ตอนนี้ลองขัู้บๆ ดู ยังไม่พบอาการผิดปกติใดๆ (เพิ่งใช้มา 1 วัน) ข้อสังเกตเวลาเหยียบคันเร่งออกตัว ก็รู้สึกว่าไวขึ้น ไม่ต้องจุ่มคันเร่งมากก็รู้สึกว่าพุ่งครับ  .. เดี๋ยวจะลองขับๆ ไปก่อนสักหน่อยจะมาแจ้งผลให้ทราบครับ

ปล. ปรับตั้งวาล + ล้างปีกผีเสื้อ + เปลี่ยนหัวเทียน + ถ่ายน้ำมันเกียร์ + ถ่ายน้ำมันเครื่อง + เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง
ทั้งหมดช่างเก่งเอาค่าแรง 800 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โดยรวมที่ไปปรับตั้งวาลมา รถก็ขับได้ไหลลื่นขึ้นครับ รอบก็ไม่ค่อยสั่นแรงเท่าก่อนไปตั้งวาล ... ตอนแกะฝาวาลออก ช่างเก่งดูๆ แล้ว วาลผมยังปกติดี ไม่ผิดปกติอะไรมาก(แอบดีใจ รถใช้มา 7 ปี วิ่ง 130,000 แล้วนะเนี่ย อิอิ) ส่วนใครที่ขับรถไประยะ 100,000 อัพ แล้วมีอาการรอบเครื่องสั่น ไม่นิ่ง และติดแก๊สมาสัก 3-40,000 โล น่าจะหาเวลาไปตรวจเช็ควาลด้วยนะครับ เบอร์ครับ 081-0664710 ช่างเก๋ง  ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ พี่แกจะว่างช่วงวันอาทิตย์ทั้งวัน

ตั้งมาแล้วเดินเบาเครื่องนิ่งขึ้น คอนเฟริ์ม 180+ ...
aek_vtec โพสต์เมื่อ 14/9/2012 21:16
โอ้ว  180+ เรยหรอ  น่ากัววววอ่าาาา

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host