"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบคุณ pai city ได้ทั้งสองแบบครับขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน แบบกดคั่นเร่งทันทีเรียกว่าการ Kick Down การทำงานคือรอบเครื่องสูงขึ้นเครื่องจะทำการลดเกียร์ลงทำให้ได้แรงบิดสูงขึ้นใช้ในการแซงแบบมีระยะห่างจากคันหน้าพอสมควรและไม่มีรถสวนมาในระยะประชิดครับ แบบที่สอง คือการลดเกียร์เองคล้ายๆกับเกียร์ธรรมดาที่ท่านเคยขับแหละครับ คือลดลงมาเป็นเกียร์สาม สอง หนึ่ง [d3,d2,d1] ส่วนมากใช้ในการแซงแบบกระทันหันหรือขึ้นลงทางลาดชันครับ ส่วนการแซงแบบธรรมดาทั้วไปใช้การเร่งเครื่องเพิ่มขึ้นพอประมาณก็พอครับเพื่อการถนอมรถครับกระทืบคันเร่งทีเครื่องกวาดไปรอบสูงเกีญร์จะเกิดการกระชากและสึกหรอกว่าปกติครับ เท่าที่ทราบก็ประมาณนี้ครับ..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host