"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จอพับได้ ถือเป็น สิ่งอำนวยสะดวก สำหรับ dslr ที่สามารถ ถ่าย vdoได้ครับ  มีประโยชน์ จริงๆ

ถามตัวเองครับ ว่า จะใช้ งาน vdo จริงจังขนาดใหน   ถ้าเรื่อง vdoอย่างเดียว  60d ดีกว่าครับ

ถ้าเน้น ถ่ายภาพมากกว่า  ต้องตัดสินใจเองล่ะครับ 55555 (ไม่ได้ช่วยอ่ะไรเลย)

มีพี่ที่ทำงาน ใช้ 60dอยู่  เห็น บ่นๆว่า ขี้เกียจ หมุนจอไปๆมาๆ กลัวเสีย(ซึ่งจริง มันคงไม่เสียง่ายๆหรอก^^)

10-20 ผมก็ จะถอย มาให้เหมือนกัน ครับ คุณภาพเหมาะสมกับราคาครับ  รุ่นแรก หน้า  77  รุ่นใหม่ หน้า 82  f3.5
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตาม คห 8 ครับ ไม่ได้ต่างกันมาก อย่างที่ผมบอก เปลี่ยนก ...
momaytaro โพสต์เมื่อ 17/1/2012 21:26

ครับเห็นด้วยครับ   ตั้งแต่มี  dslr  ไปใหนต้องมีติดมือตลอดเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนตัวใช้ Canon7D ค่ะ เพราะชอบถ่ายคนมากกว่าวิว แต่สุดท ...
aprilprincess โพสต์เมื่อ 15/1/2012 22:01

แจ่ม

แจ่ม
konbascript โพสต์เมื่อ 19/1/2012 16:42

แหะๆๆ ตั้งแต่บัดนั้นจนกระทั้งตอนนี้ก็ปีกว่าแล้วตั้งแต่ซื้อก็ยังถ่ายไม่ได้เรื่องเลย มีไรแนะนำด้วยนะค่ะ ^^

จอพับได้ ถือเป็น สิ่งอำนวยสะดวก สำหรับ dslr ที่สามารถ ถ ...
direk44 โพสต์เมื่อ 19/1/2012 13:42

ขอบคุณครับ

ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยได้ถ่ายวีดีโอเท่าไหร่ครับ หลัก ๆ คือที่อยากได้กล้อง DSLR เพราะว่าอยากจะเอามาถ่ายรูปลูกที่พึ่งครบ 6 เดือนเมื่อวาน กำลังจะนั่งได้ครับ ว่าจะถ่ายวีดีโอบ้างตอนลูกยิ้ม ร้องให้ หัวเราะเก็บไว้ให้ลูกดูตอนโตครับ

สุดท้ายแล้วก็ต้องจับดูทั้ง 2 ตัวครับตัวไหนจับถนัดกว่ากัน D7000 ขาดตลาดไม่รู้ว่าจะมาตอนไหน 60D พอมีอยู่บ้างบางร้านตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลรอไปก่อนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/1/2012 23:17 โดย BB_Gun

ขอบคุณมากครับคุ ...
BB_Gun โพสต์เมื่อ 15/1/2012 23:15

ก่อนซื้อก็ลังเลระหว่าง 60D , 90D แต่ไม่มีความรู้ไรเลย แค่เคยลองจับของเพื่อน แต่สุดท้ายมาลงเอยที่ 7D แบบ งงๆ ขอโทษถ้าให้คำปรึกษาแบบไม่กระจ่าง แต่ยังไงทุกคนล้วนแล้วแต่มีความสุขที่ได้ยินเสียงชัตเตอร์ค่ะ ^^

ยินดีด้วครับ  ลูกผมเพิ่ง  4 เดือน  ก็ เริ่ม อ้อแอ้ เริ่ม คว่ำ   เหมือนกันครับ

50 1.8d
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ยินดีด้วครับ  ลูกผมเพิ่ง  4 เดือน  ก็ เริ่ม อ้อแอ้ เริ่ ...
direk44 โพสต์เมื่อ 20/1/2012 09:28

ลูกน่ารักจังเลยครับ

ลูกของผม 6 เดือนน้ำหนัก 9.5 ก.ก. เคยถามหมอบอกว่าอ้วนไปหรือเปล่า หมอตอบกลับมาว่า ไม่มีคำว่าอ้วนในเด็ก ผมก็เลยบอกแฟนให้จัดหนักต่อไป ตอนนี้ 10 โลแล้วมั้งครับ

50 1.8d ภาพกำลังสวยครับ ตอนแรกผมว่าจะเอา 1.4 แต่ดูภาพแล้วก็ไม่ต่างกันมากก็เลยคิดว่าเอา 1.8 นี่แหละคุ้มค่า คุ้มราคาที่สุด

ขอบคุณครับ

ลูกน่ารักจังเลยครับ

ลูกของผม 6 เดือนน้ำหนัก 9.5 ก.ก. เ ...
BB_Gun โพสต์เมื่อ 20/1/2012 21:01

ยินดีด้วยครับ   หากชอบที่ระยะ 50mm(บนตัวคูณ)  ก็จัดเลยครับ  ถ่ายรูปเด็กๆ นี่  ยากเหมือนกันน่ะครับ โฟกัสไม่ค่อยจะทัน   มี 1.8g ตัวใหม่ ก็น่าสนใจน่ะครับ แสงน้อยโฟกัสไวกว่า ที่ 1.8 ฟุ้งน้อยกว่า

D7000 ของขาดตลาดยาวเลย
ถ้ามาช้ากะว่าจะรอดูในงาน โฟโต้แฟร์ 2011 จัดขึ้นที่ไบเทค 15 -19 กุมภาพันธ์ 2555

ขอบคุณมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host