"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/2/2013 09:47 โดย worathep

ของผม 17 ครับ

ไม่รู้ว่าเข้าข่าย VIP หรือเปล่า
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แค่นี้ก้หล่อได้แล้วคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แค่นี้ก้หล่อได้แล้วคับ

VIP  ไม่ได้แปลว่าล้อต้องไซส์ใหญ่สุดนะครับ  ถ้าคิดว่าสุดแล้ว  18  ไม่ใช่ครับ  สำหรับ city

ต้องเลือกล้อที่ลายแมชต์กับสีและรูปร่างของรถ  และมีฟิตเมนต์ที่พอดีครับ   

อย่าง City  17"หรือ 18"  ก็ได้ครับ  เพียงแต่ต้องเลือกลายที่มันเข้าตามตำรา  ใส่ไปมันก็ดูใหญ่ครับ

เทียบกับบางคนตาไม่ถึง  ใส่ล้อใหญ่ๆ  มันก็ดูไม่สวย  ดูเล็กก็มีครับ

**  ผมเล่น Teana J31  ทำ  VIP  เหมือนกันครับ

VIP  ไม่ได้แปลว่าล้อต้องไซส์ใหญ่สุดนะครับ  ถ้าคิดว่าส ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 23/2/2013 20:35

ขอชมรถเป็นแนวทางหน่อยครับ ส่วนตัวผมเองก้อลังอยู่เหมือนกัน เห็นหลายๆๆคนบอกว่าใส่ 18" รถจะดูลงตัวมากกว่า

ขอชมรถเป็นแนวทางหน่อยครับ ส่วนตัวผมเองก้อลังอยู่เ ...
tod_DAD โพสต์เมื่อ 24/2/2013 22:12

ตามลายเซ็นเลยครับ  ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป

ส่วนด้านหลังก็มีแค่กันชนกับโลโก้คราวน์  แล้วก็ ท่อคู่

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/2/2013 23:19 โดย tod_DAD

อ๋อครับ ดูยังไม่เป็น vip เลยอ่ะครับ อยากได้ข้อมูลมากว่านี้ หาได้ที่ไหนครับ

ถ้าเป็นผมจะใส่ขอบ18 สวยกำลังดี แต่ถ้า่17ก็สวยได้เหมือนกันเพียงแต่เลือกลายให้เข้ากับแนวเน้นแก้มเงาๆยางดึงนิดหน่อยก็สวยแล้ว ไม่แน่ใจว่าใส่18แล้วรถมันจะอืดขึ้นมากมั้ย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/4/2013 16:15 โดย sontrira

สำหรับผม แต่งรถมี 2 แบบ ครับ (ส่วนตัวนะ)
1. แต่งตามแนว
2. แต่งตามใจตัวเองครับ (รถเรา)
ผมเลือกแบบที่ 2 ครับ อะไรคิดว่าสวยก็ใส่ไม่แคร์ใคร
บางท่านอาจจะมีข้อ 3.แต่งตามใจภรรยา 55
แม็ก ถ้าตามแนว ก็ว่าไปตามนั้นครับ
สำหรับผม ชอบแม็กซิ่งๆหน่อย 17" (น้ำมันมันแพง) แต่ชอบพาท vip  ก็เลยเป็นแนว free style 55

ปล.นอกเรื่องไปนิด ขำๆนะครับ
[img][/img]

เห็นด้วยครับแต่งตามใจเราดีกว่าครับ รถเราเราไม่ได้ขอตังค์ใครแต่ง ใครจะว่าไม่สวยก็ช่างเขาครับไม่มีใครทำอะไรแล้วถูกใจคนทั้งโลกหรอกครับ เราคิดว่าสวยก็ภูมิใจเถอะครับเราถึงจะขับมันอย่างมีความสุข ถ้าสวยสำหรับคนอื่นแต่เราคิดว่าไม่สวยมันจะขับแบบไม่มีความสุขแบบเสียดายทีหลัง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host