"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
จากรูปแสดงว่าเป็นมอเตอร์ เซ็นทรัลล็อกแบบปืน ที่ติดจากข้างนอกไม่ใช้ของ Honda

ถ้าเป็นมอเตอร์เซ็นทรัลล็อกของ Honda จะเป็นกล่องพลาสติกขาว ๆ มีเฟืองดึง ฝังอยู่ด้านใน (เสียงเงียบกว่า)

ถ้าเป็นกรณีนี้ บางศูนย์ ไม่รับทำให้ครับ ต้องไปเปลี่ยนตามประดับยนต์ทั่วไป..

แต่ก็ จขกท โชคดีที่ทำเองได้ โชคดี ๆ ครับ  ที่ขันน็อตจุดนี้ ต้องยึดให้พอดี ถ้ามันยัน ขายึดปืนมันจะหัก (ส่วนใหญ่ปื่นจะเป็นพลาสติก) คราวนี้ถ้าไม่สามารถเอาลวดมัด (ไม่สวยแน่) ก็ต้องเปลี่ยนตัวปืนมอเตอร์นี้ล่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้างในมีครับแต่เป้นกล่องสีดำ (ผมเคยเครมมาแล้วคร ...
noth1 โพสต์เมื่อ 29/12/2011 18:16

ถ้าผิด ขออภัยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host