"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

**ซ่อมล็อคประตู**

เนื่องจากอยู่ๆก็เกิดอาการล็อคประตูด้านคนขับไม่ทำงานล็อคบ้างไม่ล็อคบ้าง บางครั้งก็ไม่ปลดล็อคเอาซะงั้น ใขกุญแจก็ไม่ออก จึงคาดว่าจะเอาไปให้ศูนย์ดูซะหน่อยประจวบเหมาะกับการที่ได้เป็นตัวควบคุมกระจกพอดี และแล้วก็พาไปให้ศูนย์ดูแล้วก็ให้ช่างดู ช่างบอกว่าตอนนี้ไม่มีเวลาทำให้ และดูจากอาการต้องเปลี่ยนมอเตอร์ปืนตัวดึงประตูไหม่และชุดสัญญานรีโมทไหม่ โอ้วฟังแล้วมึนคงหลายบาทไม่ต่ำกว่าสามสี่พัน และช่างบอกมาค่อยมาทำทีหลังจากปีใหม่ ก็เลนกลับมาซัดเองซะเลย มันไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไรมากนี่(ในใจคิด) ก็เลยรื้อเลยครับ ปรากฏว่าอาการนี้ไล่ดูแล้วเป็นที่น็อตยึดก้านล็อคเราแค่นั้นที่มันหลวมใกล้หลุด แค่นั้นเองครับ ดีนะที่ซ่อมได้เองไม่งั้นคงเสียเงินอีกแล้วเรา

เอาภาพมาให้ดูครับ

น็อตตรงนี้ละที่มันหลวมแค่นี่ละปัญหาขันให้แน่นก็จบ

ประกอบกลับเลอะเทะนิดหน่อย555

ปล.เสร็จแล้วอย่าลืมกดเช็คสวิทย์กระจกต่างๆด้วยว่าใช้งานได้เหมือนเดิมรึเปล่า และก็ สวิทย์เลื่อนขึ้นลงกระจกฝั่งคนขับต้องกดแช่ไว้สิบห้าวินะครับแล้วมันจะใช้แบบอัตโนมัติเหมือนเดิม

**เอามาให้ดูครับเผื่อใครมีอาการที่เหมือนกันจะได้ไม่เสียเงินก่อนที่จะเอาไปซ่อมในทันที**
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

thank u
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ppiaus

เก่งมากเลยพี่ หาปัญหาจนเจอชื่นชมคับ ...
takashi โพสต์เมื่อ 8/10/2012 21:41

ขอบคุณครับ

เก่งมากเลยพี่ หาปัญหาจนเจอชื่นชมคับ

โดนไป 1200 ครับวันนี้ ถอดมาเรียงเขี้ยวใหม่ไม่ทราบ แพงไม่ครับ

เปลี่ยนมาแล้ว บานหน้า ซ้ายขวาเลย  หน้าซ้าย 431 หน้าขว ...
silvermonster โพสต์เมื่อ 19/5/2012 10:02

ครับ ฮึๆนี่ละถึงไม่อยากเข้าศูนย์ ค่าแรงเวอร์มาก ก่อนที่ผมจะทำมันคิดค่าโน่นนี่ผมเกือบ 5 พัน (ประเมินงานซ่อม) ผมว่ามันเวอร์ไปไม่คุ้มถ้าจะทำ เลยเอามารื้อเองก่อนถ้าไม่ได้ก็ให้อู่ดู ซื้ออะไหล่เีทียบตัวประมาณ 300 บาท

ฮึ้มครับ ก็ถ้าลองแกะดูแล้วมันไม่ใช่ อย่างแบบที่ ...
noth1 โพสต์เมื่อ 16/5/2012 17:25

เปลี่ยนมาแล้ว บานหน้า ซ้ายขวาเลย  หน้าซ้าย 431 หน้าขวา 631 ไม่รวม vat

โดนค่าแรงไป 700 กว่าบาท อย่างเซ็ง (รับประกันงาน 1 ปี /20000 กิโล)

เก็บอะไหล่มาดูต่างหน้าแล้ว เที่ยวหน้ามีปัญหา ซื้ออะไล่ข้างนอกมาเปลี่ยนเองดีกว่า

แกะออกมาแล้ว ไม่เหมือนพี่ สงสัยตัวปืนจะเสียจริง ๆ T- ...
silvermonster โพสต์เมื่อ 16/5/2012 16:14

ฮึ้มครับ ก็ถ้าลองแกะดูแล้วมันไม่ใช่ อย่างแบบที่ผมเจอก็ จะได้สบายใจว่าเรา ได้ดูแล้วมันเสียจริงๆต้องเปลี่ยน ครับ

ข้างในมีครับแต่เป้นกล่องสีดำ (ผมเคยเครมมาแล้วคร ...
noth1 โพสต์เมื่อ 29/12/2011 18:16

แกะออกมาแล้ว ไม่เหมือนพี่ สงสัยตัวปืนจะเสียจริง ๆ T-T ราคา 0   631 รวม vat แล้ว

จะถูกหาว่าขุดกระทู้ไหมหนอ
ของผมเคยไขจนตัวยึดแกนหัก ...
hayabuchi โพสต์เมื่อ 25/4/2012 10:47

ขอบคุณมากเลยครับ เอออันที่จริงเท่าที่ดูน็อตมันก็ไม่ค่อยจะแน่นเท่าไรเนอะ เอาเคเบิ้ลไทน์รัดเลยก็ดีนะผมก็ลืมนึกไปดีครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host