"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สุดยอดดด  มีอีกไหมครับพี่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มีครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สุดยอดคับ กล้องเทพ เลนส์เทวดา ตากล้องอัจฉริยะ เพอเฟคจริงๆ

ขอบคุณมากครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

สวดยวดเลยงับ
คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้
อุปกรณ์กีฬา เครื่องดนตรี ราคาถูก
www.Facebook.com/IBelieveShop

แหล่มอย่างแรงครับ...

สังเกตุผิวนางแบบขาวนวลเชียว  -- เป็นเพราะเลนส์ / f.14  รึปรับโหมดสีที่ตัวกล้อง รึโฟโต้ช้อบ........เทคนิคเปนเช่นไรช่วยชี้แจงทีคับ..

สวยเกิ้นนน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/12/2011 17:18 โดย Singha_ZX

AWB แล้วก็ถ่ายเป็น RAW ทั้งชุดครับ ไม่ได้ปรับอะไรที่ตัวกล้องเลย ใช้ normal แล้วมาปรับโทนใส่พรีเซทใน LR ผิวอาจจะดูนวลเพราะเอฟกว้าง แต่น้องเค้าขาวเช่นที่เห็นในภาพจริงๆ บางภาพดูเหลืองเพราะดึงเข้ามาให้ดูอบอุ่น ไม่เช่นนั้นน้องเค้าจะขาวไปไหนก็ไม่รู้ ส่วนเรื่องเลนส์ก็คงจะมีส่วน เพราะเลนส์มือหมุนตัวนี้เอฟ1.4 - 1.8 ขอบจะฟุ้ง ถ้าจะคมที่โฟกัสต้อง2ขึ้นไป

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/12/2011 17:18 โดย Singha_ZX

AWB แล้วก็ถ่ายเ ...
Singha_ZX โพสต์เมื่อ 29/12/2011 17:17

ขอบคุณสำหรับเทคนิคอันเยี่ยมยอด

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host