"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขออภัยครับ ผมอ่านข้อความของท่านแล้วยัง งงๆ

สรุปว่า City ใหม่นี้ ขนาดติดสวิทซ์แก้เกจ์น้ำมันเพี้ยนแล้ว ยังเพี้ยนได้?
หรือมันเพี้ยนเพราะท่านไปถอดออก แล้วติดใหม่
ถ้าเราไม่ถอดออก ก็ไม่มีปัญหา? หรือเปล่า

แล้วเราควรติดไหม? เพราะช่างแนะนำให้ติด ราคาพันกว่าบาท

ขอบพระคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมว่าผมอธิบายค่อนข้างชัดเจนนะครับ คุณ woody_V51 ติดแก๊สห ...
Worapong โพสต์เมื่อ 31/1/2012 17:13

ขอบคุณครับ และขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาซะนาน

ผมกำลังคิดว่าจะติดแกสดีหรือไม่
รถเพิ่งจะครบปี ใจนึงก็กลัวเรื่องการประกันในส่วนที่เกี่ยวข้องจะหมดลง
แล้วยังมาเจอเรื่องเกจวัดระดับน้ำมันนี่อีก

ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่า  และตัดสินใจจะติดแกสแน่นอนแล้ว
ควรบอกช่างที่ร้านแกสเลยว่า ไม่ต้องติดกล่องหลอก
แล้วเราก็ maintain น้ำมันไว้ให้เกินครึ่งถังตลอด
รวมทั้ง monitor และ predict ระดับน้ำในถังด้วยตัวเองจะดีกว่า
ถูกต้องไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host