"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ระยะเวลาซ่อม

เนื่องจากรถเกิดอุบัติเหตุ ชนกำแพงแล้วท้ายสะบัดไปโดนต้นไม้ ยับทั้งหน้าและหลังเลยเอาเข้าอู่ที่โคราชเพราะน้องเอาไปใช้แล้วขับชนที่ ม.สุรนารี  ปรากฏว่าซ่อมอยู่เกือบ 3 เดือน รถยังไม่สมบูรณ์ พวงมาลัยหนัก น้ำเข้าท้ายรถ เก็บสีไม่ดี การทำงานของแอร์กับเครื่องยนต์ไม่สัมพันธ์กันเลยทำให้มีเสียงดังมากเวลาแอร์ตัด และอีกหลายอย่าง เลยเอาเข้าอู่ไปให้ทางอู่แก้ไขให้ ขณะนี้ อีก 2 วันจะครบ 1 เดือนแล้ว รถยังซ่อมไม่เสร็จ  อยากสอบถามพี่ๆ ปกติระยะเวลาที่อู่ซ่อมมันนานขนาดนี้มั้ยคะ (หรือว่าเค้าดึงเกมส์ หรือว่าทางอู่จะหลอกเรา เพราะไม่ทราบทางหนีทีไล่ของอู่เลย) จ่ายเงินค่าซ่อมตั้ง 140000 บาท ซ่อมให้ไม่ดีเลย

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ตากลม Food & Drink
  +++ขอนแก่น+++

เอามาซ่อมด้วยกันสิ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมก้อโดนเหมือนกันครับ เหลี่ยมด้านหน้า ขวาพังหมดเลยครับ ประตูข้างด้านคนขับ แอร์ แอร์แบ็ค2ข้างคับ แต่ไม่ถึงเครื่อง คับ หนักเอาการอยู่ครับ ที่สำคัญ ประกันก้อหมดอีกเลยต้องซ่อมเอง ซ่อมอู่คิดเหมาร่วมอยู่ 150000บ. ซ่อมไปประมาณ 1เดือนครับ ตอนนี้ยังต้องแก้ไขอยู่อีกประมาณ 3จุดอ่ะคับ เห็นใจคนโดนเหมือนกันเลยอ่ะครับ สู้ๆ นะครับ

ชนหนักเหมือนกันนะครับ  เรื่องราคากับระยะเวลาซ่อมผมไม่ทราบอ่ะครับ  แต่ยังงัยก็ขอให้กลับมาขับได้ปกติด้วยนะครับ

ผมว่าอาจจะเกิดจากการวางตำแหน่งต่างๆ ไม่ได้เซ็นเตอร์เนื่องจากถูกชน จุดยึดต่างๆ และเหล็กยึดต่างๆ ถ้าไม่ได้ตำแหน่งเดิมก็ลำบากครับ เอาใจช่วย ดูจากภาพไม่เห็นความเสียหายต่อเนื่องมีมากแค่ไหน

ของผมแค่ข้างหน้านะ คับ เปลี่ยนใหม่ หมด กันชนหน้า ฝากะโปรง คอมแอร์ ดีที่เครื่องไม่พังคับแค่หูเครื่องขาด ประมาณ 3 เดือนได้ คับ ตอนนี้ได้รถกลับมาขับแร้ว ไม่มีอะไรบกพร่องเท่าไรคับ แสนกว่าบาทได้คับ ขอให้ได้รถกลับมาขับอย่างสมบูรณ์นะคับ

ถ้ารวมแก้ไขตอนนี้ซ่อม3 เดือนกว่าแล้วนะคะ นานแล้วไม่ละเอียดซะเลย
ตากลม Food & Drink
  +++ขอนแก่น+++

เสียหายเยอะมากครับ...
ซ่อมมาแล้วคงไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ อาจมีผิดเพี้ยนไปบ้าง
1 เดือนไม่น่าจะถือว่านานนะครับ อดใจรออีกนิดครับ..สู้ๆ
" CITY ตัวน้อย - จำกัดความเร็ว " donsiam@hotmail.com

ขอให้หายเร็วๆ นะค้าบ จะได้ออกมาหล่อไวๆ

หาทางแก้ไปทีละอย่างครับ  พร้อมทั้งศึกษาข้อมูล  และเช็คราคาอะไหล่ไปด้วยเลยครับ  จะได้ประมาณราคาถูก
หรือหาคนรู้จักไปดูช่วยครับ (เอาคนที่เก่งเรื่องรถด้วยนะครับ)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host