"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามการดูระดับน้ำมันเกียร์ type z

ถามการดูระดับน้ำมันเกียร์ type z ถามอู่หลายอู่ ตอบไม่เหมือนกันเลย
บางอู่บอกว่า ต้องติดเครื่องยนต์ แล้วค่อยเช็คระดับไม่ไห้สูงต่ำกว่าขีดระดับ
บางอู่บอกว่า ต้องดับเครื่องยนต์ แล้วค่อยเช็คระดับไม่ไห้สูงต่ำกว่าขีดระดับ รถhonda ไม่เหมื่อนยีห้ออื่น

แบบนี้ผมควรจะเชื่อใคร ขอทราบข้อมูลที่แท้จริงได้ใหมครับ

เพราะ น้ำมันเกียร์ มากไป รถก็อาจจะเปลี่ยนเกียร์ยาก น้อยไปเกียร์ก็พังเร็ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอผู้รู้มาตอบครับ....
อยากรู้เหมือนกันครับ...
แต่ปกติผมดับเครื่องเช็คตลอดเลยครับ....
เพราะสตาร์ทเครื่องเช็คมันอันตรายครับ
****ระวังใบลมจะปั่นเอา..หรือดดูดเอาเสื้อ...หรือสายคล้องคอ.สร้อย..ปั่นเข้าใบพัดละ่่..เดี๋ยวมีงานเข้าแน่ๆ****
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอา ตอนดับ เครื่อง ดีที่สุด ระดัย แม็ก
ดัง แต่ ท่อ ล้อ ไม่ วิ่ง อะ........ไทยนี้รักสงบ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/12/2011 13:11 โดย pipopmakkam

-*-

ติดเครื่อง ไว้ที่เกียร์ N แล้วเช็กครับ อย่าลืมเบรคมือนะ ผมทำแบบนั้น

ดับเครื่องยนต์ แล้วค่อยเช็คระดับไม่ไห้สูงต่ำกว่าขีดระดับ รถhonda

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host