"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

++หุ้มกระจังหน้า new city ด้วยเคฟล่า++ฝากระโปรงหน้า city 03

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/12/2011 11:10 โดย city_creative

ไปหุ้มฝากระโปรงหน้ารถพี่รู้จักกันมาครับ  เอามาฝาก  แต่ยังต้องแก้งานอยู่
กระจังหน้าสีเดิมมันไม่เข้ากับรถ  ผมก็เลยจัดการพ่นดำด้านไปรอบนึง  
เกิดเบื่อขึ้นมาก็เลยเอาเคฟล่ามาหุ้มเล่นๆ  ดูแล้วซิ่งขึ้นมาไม่น้อย
แต่กล้องถ่ายไม่ชัดเอาซะเลย  มือถือพันกว่าบาทก็เงี้ย!!

อุปกรณ์ก็มี
1.กระจังหน้าที่จะหุ้ม
2.สติ๊กเกอร์เคฟล่า  แบบถูก(ไม่มีเงินซื้อของแพงครับ)  
3.ไดร์เป่าผม
4.ไฟแช็ค
5.คัตเตอร์
6.ผ้าสะอาด
7.ความชำนาญและอดทน

วิธีทำไม่มีรูปนะครับ  แต่น่าจะทำกันได้
1. ล้างกระจังหน้าให้สะอาด  แล้วเช็ดให้แห้ง  ใช้ไดร์ร้อนเป่าจนแห้ง  แล้วจัดการแยกชิ้นหน้ากับชิ้นหลังออกจากกัน
2. เอาสติ๊กเกอร์เคฟล่ามาวางทาบกับกระจังหน้า แล้วตัดให้ใหญ่กว่ากระจังหน้านิดนึง  
3. แปะสติ๊กเกอร์ลงบนกระจังหน้าแล้วใช้ไดร์ร้อนเป่าให้อ่อนตัว  เพื่อการเข้ามุมและเก็บขอบ
4. ตัดแต่งให้เรียบร้อย  แล้วใช้ไฟแช็คลนตรงขอบสติ๊กเกอร์ให้หดตัว  เพื่อความเนียน(สูตรผมเอง)  
5. เสร็จแล้วก็ประกอบเข้าตามเดิม  มันก็จะออกมาเป็นแบบนี้

เสร็จแล้วครับ  งบประมาณ 300 บาท
ต้องขออภัยที่รูปไม่ชัดเจนครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วซื้อเคฟล่าอย่างถูกมาที่ไหร เท่าไรครับ ...
cookiesz โพสต์เมื่อ 22/12/2012 14:59

ตอนนี้ราคาลงแล้วนะครับ  เหลือเมตรละประมาณ 400 บาท
ตามคลองถม  วรจักรก็มีครับ  ผมอยู่ขอนแก่นเลยซื้อแถวขอนแก่นนี่แหละครับ  พอดีรู้จักกับร้านสติ๊กเกอร์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไปให้ที่ร้านติดให้เท่าไหร่ครับ
papingko โพสต์เมื่อ 22/12/2012 13:18

ร้านอื่นไม่แน่ใจครับ  ต้องถามราคาเค้าดู

ขอทราบวิธีติดว่าต้องถอดกระจังหน้าออกหรือไม่
ท่านทำ ...
piero007 โพสต์เมื่อ 4/2/2013 11:13

ถอดมาหุ้มจะง่ายกว่าครับ  เราสามารถพับเก็บขอบสติ๊กเกอร์ไว้ด้านหลังได้ด้วย  เพื่อความคงทนไม่หลุดร่อนครับ

ขอทราบวิธีติดว่าต้องถอดกระจังหน้าออกหรือไม่
ท่านทำอย่างไรบ้าง รบกวนตอบด้วยครับ

แล้วซื้อเคฟล่าอย่างถูกมาที่ไหร เท่าไรครับ

ถ้าไปให้ที่ร้านติดให้เท่าไหร่ครับ

ยังไงถ้ามีอายุการใช้งาน ใช้แล้วเริ่มพองหรือว่ากาวเ ...
chaicom42 โพสต์เมื่อ 2/12/2011 15:52

เมตรละ 700 บาทครับ

ยังไงถ้ามีอายุการใช้งาน ใช้แล้วเริ่มพองหรือว่ากาวเสื่อม แวะมาอัพเดตด้วยนะครับ
สวยๆ   ซื้อตารางเมตรละเท่าไหร่ครับ

แหล่มเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย^^
chang_noi_mak โพสต์เมื่อ 27/11/2011 19:20

ลองดูครับ  ไม่ได้ยากอย่างที่คิดครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host