"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

++หุ้มกระจังหน้า new city ด้วยเคฟล่า++ฝากระโปรงหน้า city 03

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/12/2011 11:10 โดย city_creative

ไปหุ้มฝากระโปรงหน้ารถพี่รู้จักกันมาครับ  เอามาฝาก  แต่ยังต้องแก้งานอยู่
กระจังหน้าสีเดิมมันไม่เข้ากับรถ  ผมก็เลยจัดการพ่นดำด้านไปรอบนึง  
เกิดเบื่อขึ้นมาก็เลยเอาเคฟล่ามาหุ้มเล่นๆ  ดูแล้วซิ่งขึ้นมาไม่น้อย
แต่กล้องถ่ายไม่ชัดเอาซะเลย  มือถือพันกว่าบาทก็เงี้ย!!

อุปกรณ์ก็มี
1.กระจังหน้าที่จะหุ้ม
2.สติ๊กเกอร์เคฟล่า  แบบถูก(ไม่มีเงินซื้อของแพงครับ)  
3.ไดร์เป่าผม
4.ไฟแช็ค
5.คัตเตอร์
6.ผ้าสะอาด
7.ความชำนาญและอดทน

วิธีทำไม่มีรูปนะครับ  แต่น่าจะทำกันได้
1. ล้างกระจังหน้าให้สะอาด  แล้วเช็ดให้แห้ง  ใช้ไดร์ร้อนเป่าจนแห้ง  แล้วจัดการแยกชิ้นหน้ากับชิ้นหลังออกจากกัน
2. เอาสติ๊กเกอร์เคฟล่ามาวางทาบกับกระจังหน้า แล้วตัดให้ใหญ่กว่ากระจังหน้านิดนึง  
3. แปะสติ๊กเกอร์ลงบนกระจังหน้าแล้วใช้ไดร์ร้อนเป่าให้อ่อนตัว  เพื่อการเข้ามุมและเก็บขอบ
4. ตัดแต่งให้เรียบร้อย  แล้วใช้ไฟแช็คลนตรงขอบสติ๊กเกอร์ให้หดตัว  เพื่อความเนียน(สูตรผมเอง)  
5. เสร็จแล้วก็ประกอบเข้าตามเดิม  มันก็จะออกมาเป็นแบบนี้

เสร็จแล้วครับ  งบประมาณ 300 บาท
ต้องขออภัยที่รูปไม่ชัดเจนครับ

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มองดูไม่ออกเลย รูปแรกน่ะครับ
รูปหลังๆ เห็นชัดขึ้นมาหน่อย เท่ห์ไปอีกแบบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
สีขาวมันดูแลยากเหมือนกันนะเนี่ย

กล้องไม่ดีครับ  แต่ถ่ายมาให้ดูก่อนเป็นตัวอย่าง

มัน มา ยั่ว น้ำ ลายอีกเเล้ว.....โอ้ย ละ น้อ

มัน มา ยั่ว น้ำ ลายอีกเเล้ว.....โอ้ย ละ น้อ ...
โดนัด โพสต์เมื่อ 25/11/2011 20:33

มาๆ  มาหุ้มเสาประตูก่อน  ชิ้นละ 50 บาท งามๆ

งามคับท่าน

ฝีมือดีครับ ผมอยากได้ทำไม่เป็น

อยากทำเหมือนกันครับ...ถ้าเข้าร้านประมาณเท่าไหร่ครับ  พอดีไม่มีฝีมือกลัวออกมาไม่สวย

สวยครับแหล่ม เลยครับ

ฝีมือดีครับ ผมอยากได้ทำไม่เป็น
smoothsea โพสต์เมื่อ 26/11/2011 09:45

งานนี้ต้องลองดูครับ  เมื่อก่อนผมก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน  แล้วจะรู้ว่าไม่ยากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host