"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
หลังจากสิ้นปีที่แล้ว ผมได้บริจาคเงินจากกรมธรรม์ของพี่ๆ เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยผ่านบัญชี "ครอบครัวข่าว 3 ช่วยผู้ประสบอุทกภัย 54" ธนาคารกรุงเทพ เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 2,100 บาท

และปีนี้ผมได้สัญญาเอาไว้ว่า จะยังคงให้การช่วยเหลือสังคมต่อไป โดยผมจะบริจาคกรมธรรม์ละ 100 บาท เพื่อช่วยเหลือเด็กกำพร้า ณ บ้านเด็กอ่อนปากเกร็ดครับ

และเมื่อวันที่ 1 ก.พ. 2555 ที่ผ่านมา ผมได้บริจาคสิ่งของเครื่องใช้ ณ บ้านเด็กอ่อนปากเกร็ด เป็นจำนวนเงิน 4,400 บาท จากกรมธรรม์ทั้งหมด 44 ฉบับ

และยังมีเงินที่ยังไม่ได้บริจาคอีก 7,000 บาท จาก 70 กรมธรรม์ ซึ่งผมจะทยอยนำสิ่งของไปบริจาคเรื่อยๆ ครับ

ขอบคุณมากครับผม ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พี่ๆ ท่านใดต้องการตรวจสอบว่าอู่มาตรฐานในเครือกรุงเทพประกันภัยอยู่ใกล้บ้านท่านไม่ สามารถเข้าไปตรวจสอบได้ที่ลิงค์นี้เลยครับผม

http://www.bangkokinsurance.com/home/garage.asp

หมายเหตุ: จริงๆ ข้อมูลมีมากกว่านี้ครับ แต่บริษัทยังไม่ได้ทำการอัพเดตขึ้นเว็บไซต์ครับ หากพี่ๆ ท่านใดหาชื่ออู่ที่ต้องการไม่เจอ สามารถสอบถามกับผมอีกทีได้นะครับ ขอบคุณครับผม ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมขอเแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 28 มีนาคม 2555
EI 9126 8068 0 TH คุณดรุณี Toyota Vios

วันที่ 29 มีนาคม 2555
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณชัชชัย Niisan Tiida
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณปุญยนุช Honda Jazz
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณส่งยศ Volkswagen New Beetle

วันที่ 30 มีนาคม 2555
EI 8995 5797 8 TH คุณจิราพร Ford Fiesta

ขอบคุณมากครับผม ^^

เจ้าซิโซ(ซิตี้ โซไซตี้)ของผมประกันชั้น1ของวิริยะประก ...
wutbozo โพสต์เมื่อ 1/4/2012 09:11

ยินดีครับผม

ผมขอตอบคำถามทีละข้อนะครับผม

1.) อยู่ที่เราครับว่าจะเปลี่ยนประกันหรือจะต่อกับเจ้าเดิม

- หากอยากต่อกับเจ้าเดิม: ต่ออายุก่อนแล้วค่อยแจ้งเคลมครับ จะได้รับส่วนลดก่อน
- หากอยากเปลี่ยนบริษัท: แจ้งเคลมเลยครับ ใบเคลมมีอายุ 2 ปี จากนั้นก็แจ้งต่อประกันกับที่ใหม่ครับ โดยที่การเคลมจากบริษัทเก่าจะไม่ส่งผลต่อเบี้ยประกันบริษัทใหม่ครับ

2.) อยู่ที่รุ่นครับผม ถ้ารุ่น S ทุนควรอยู่ที่ 400,000 - 450,000 บาทครับ
ถ้ารุ่น V ควรอยู่ที่ 460,000 - 550,000 บาทครับ

ทั้งนี้ยังขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ตกแต่งต่างๆ ที่เราซื้อเพิ่มด้วยครับ หากมีการติดตั้งอุปกรณ์เยอะ ทุนประกันก็จะเยอะตามไปด้วยครับ

3.) ถ้าให้ผมแนะนำ ผมอยากให้เลือกบริษัทชั้นนำไว้ก่อนครับ ถึงเบี้ยจะแพงไปนิด แต่บริการดีไว้ใจได้ครับ นั่นก็คือ กรุงเทพฯ วิริยะ คุ้มภัย MSIG เป็นต้นครับ ส่วนอาคเนย์ที่ผมเคยได้ยินมาก็ถือว่าโอเคครับ แต่ส่วนตัวยังไม่มีประสบการณ์ตรงครับ เลยไม่สามารถวิจารณ์ได้เต็มที่ครับ

หากมีข้อสงสัยประการใดเพิ่มเติมก็สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้คำปรึกษาเสมอครับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/4/2012 23:48 โดย Authorize

ใจเขา ใจเรา คือสิ่งที่ผมและกรุงเทพประกันภัยยึดมั่นเสมอครับ ^^

http://www.youtube.com/watch?v=95zpOVPH5J8

วันนี้ผมขออธิบายแบบประกันประเภทต่างๆ ภาษาบ้านๆ นะครับ

หากดูตารางแล้วงง มาดูตรงนี้ดีกว่าครับ

ทุกแบบจะให้คุ้มครองเหมือนกัน คือ

- คุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินของคู่กรณี [พูดง่ายๆ ก็คือ ซ่อมรถและชดใช้ค่ารักษาพยาบาลให้คู่กรณีนั่นเอง]
   - คุ้มครองอุบัติเหตุส่วนบุคคลและค่ารักษาพยาบาลของผู้ขับขี่และผู้โดยสารในรถเรา
   - ประกันตัวผู้ขับขี่ [กรณีมีคดีอาญาเกิดขึ้นครับ]

ซึ่งแต่ละประเภท จะแตกต่างกันที่ความคุ้มครองรถของเราดังนี้ครับ

ประเภท 1   : คุ้มครองการชนทุกกรณี รถหาย ไฟไหม้ (รวมภัยน้ำท่วม)

ประเภท 2+ : คุ้มครองการชนกับยานพาหนะทางบก รถหาย ไฟไหม้ (รวมภัยน้ำท่วมเฉพาะบางบริษัท)

ประเภท 2   : คุ้มครองรถหาย ไฟไหม้

ประเภท 3+ : คุ้มครองการชนกับยานพาหนะทางบก (รวมภัยน้ำท่วมเฉพาะบางบริษัท)

ประเภท 3   : ไม่คุ้มครองรถเราเลย

ซึ่งคำว่า "ยานพาหนะทางบก" นั้น หมายถึง รถที่เดินด้วยกำลังเครื่องยนต์ โดยใช้พลังงานเชื้อเพลง นั่นก็คือ รถยนต์ มอเตอร์ไซค์ รถไฟ ตุ๊กตุ๊ก อีแต๋น ฯลฯ

แปลว่า เมื่อเราทำประเภท 2+ และ 3+ จะเคลมได้ก็ต่อเมื่อชนกับยานพาหนะด้านบนนี้ครับ หากชนกับสิ่งของ เช่น ต้นไม้ เสาไฟ ประตู รั้ว ฟุตบาท กระถาง สุนัข ตกคู เป็นต้น จะไม่สามารถเคลมความเสียหายที่เกิดกับรถเราได้ครับ

พี่ๆ ท่านใดไม่เคลียร์หรือมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้บริการเสมอครับ ^^

ข่าวดีสำหรับพี่ๆ ที่ต้องการทำประกันแบบ 2+ แล้วอยากได้ความคุ้มครองภัยน้ำท่วมครับผม

ตอนนี้
ทางกรุงเทพประกันภัยออกแบบประกันใหม่ 2+ เพิ่มความคุ้มครองภัยน้ำท่วมวงเงิน 100,000 บาท โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ

ทุนประกัน 150,000 บาท เบี้ยประกัน รวม พรบ. 8,798 บาท (เงินสด) / 9,216 บาท (ผ่อนชำระ)
ทุนประกัน 350,000 บาท เบี้ยประกัน รวม พรบ. 9,989 บาท (เงินสด) / 10,465 บาท (ผ่อนชำระ)
ทุนประกัน 450,000 บาท เบี้ยประกัน รวม พรบ. 10,893 บาท (เงินสด) / 11,419 บาท (ผ่อนชำระ)

รายละเอียดความคุ้มครอง

รถยนต์เสียหาย สูญหาย ไฟไหม้
     ทุนประักัน 150,000 / 350,000 / 450,000 บาท
     ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก

[คุ้มครองภัยน้ำท่วม 100,000 บาท]

ความรับผิดต่อกลุ่มบุคคลภายนอก
          1. ความเสียหายต่อชีวิต ร่างกาย หรืออนามัย เฉพาะส่วนเกินวงเงินสูงสุดตาม พ.ร.บ. 1,000,000 บาท/คน และ 10,000,000 บาท/ครั้ง
          2. ความเสียหายต่อทรัพย์สิน 1,000,000 บาท

ความคุ้มครองตามเอกสารตามท้าย
          1. อุบัติเหตุส่วนบุคคล
          1.1 เสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ ทุพพลภาพถาวร ผู้ขับขี่ 1 คน และผู้โดยสาร 6 คน 100,000 บาท/คน
          2. ค่ารักษาพยาบาล 100,000 บาท/คน
          3. การประกันตัวผู้ขับขี่ 250,000 บาท/ครั้ง

สำหรับรถที่สามารถเข้าโครงการนี้ได้ต้องมีอายุไม่เกิน 10 ปีครับผม

พี่ๆ ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติม ติดต่อผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้บริการเสมอครับ

ขอบคุณมากครับ
อรรถ ^^
086-032-1099, w.auttapol@gmail.com

พี่ๆ หลายท่านอาจสงสัยว่า การซื้อประกันผ่านอินเตอร์เน็ตจะปลอดภัยหรือไม่, ตัวแทนจะฮุบเงินไปหมุนเล่นหรือไม่, แล้วตัวแทนมีความน่าเชื่อถือแค่ไหน ผมขอไขความกระจ่างในโพสนี้ครับ

ผมอรรถพล วัฒนามานนท์ (อรรถ) เลขที่ใบอนุญาต 540400936 ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นตัวแทนจากบริษัทกรุงเทพประกันภัยอย่างถูกต้อง โดยสามารถสอบถามประวัติผมได้ที่ 02-285-8888 ผมรหัส 3066 ครับ

สำหรับการชำระเงิน ผมจะไม่รับเงินเลยครับ โดยผมจะให้พี่ๆ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของบริษัทหลังจากได้รับกรมธรรม์แล้ว ผมเข้าใจว่าไม่มีใครกล้าโอนเงินก่อนได้รับกรมธรรม์แน่ๆ และในเมื่อพี่ๆ ไว้ใจผม ผมก็ไว้ใจพี่ๆ ทุกคนครับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/4/2012 21:48 โดย im7

ขอราคาค่าประกันคั ...
im7 โพสต์เมื่อ 9/4/2012 21:46

ยินดีครับผม

ทั้งนี้สำหรับรถปี 2009 จะทำได้เป็นแบบซ่อมอู่ทั่วไปครับ เนื่องจากกรุงเทพประกันภัยจะรับซ่อมห้างรถปี 2012 - 2010 ครับผม

Honda City 1.5 V AT ปี 2009
ทุนประกัน 400,000 บาท

แบบไม่ระบุผู้ขับขี่
ซ่อมอู่ทั่วไป รวม พรบ. เบี้ยประกัน 16,464 บาท (เงินสด) / 17,276 บาท (ผ่อนชำระ)

แบบระบุผู้ขับขี่ 1 ท่าน อายุ 33 ปี
ซ่อมอู่ทั่วไป รวม พรบ. เบี้ยประกัน 15,100 บาท (เงินสด) / 15,825 บาท (ผ่อนชำระ)

ส่วนรายละเอียดความคุ้มครองอื่นๆ ผมส่งผ่านทาง PM เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากนะครับ ^^

ขอรายละเอียด
CITY SV A/T(SRS) ออกปี 06/2010 ซ่อมห้าง
ชุดแต่ง Modulo ...
wan_wan โพสต์เมื่อ 17/4/2012 10:49

ยินดีครับผม

Honda City 1.5 SV A/T SRS ปี 2010
ทุนประกัน 500,000 บาท แบบระบุผู้ขับขี่ 1 ท่าน อายุ 39 ปี
ซ่อมห้าง รวม พรบ. เบี้ยประกัน 20,793 บาท (เงินสด) / 21,827 บาท (ผ่อนชำระ)

ส่วนรายละเอียดความคุ้มครองอื่นๆ ผมส่งผ่านทาง PM เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host