"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมขอเแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 19 ตุลาคม 2555
RG636285297TH คุณพงศธร Toyota Vios
EJ500687693TH คุณนภาภรณ์ Ford Focus
EJ500687680TH คุณขุนศึก Mitsubishi Pajero
RG636285283TH คุณชยุตพงศ์ Mitsubishi Pajero

ขอบคุณมากครับผม ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

บริการช่วยเหลือนอกสถานที่ตลอด 24 ชั่วโมง บริการเสริมดีๆ จากกรุงเทพประกันภัยมอบความอุ่นใจในทุกเส้นทางครับ

Roadside Service by: Mondial Assistance (Thailand) Co.,Ltd. ครับผม ^^

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใจเขา ใจเรา คือสิ่งที่ผมและกรุงเทพประกันภัยยึดมั่นเสมอครับ ^^

http://www.youtube.com/watch?v=95zpOVPH5J8

ผมขอเแจ้งการส่งมอบกรมธรรม์นะครับ

วันที่ 24 ตุลาคม 2555
RG593457995TH คุณภัควี Toyota Vios
RG593457973TH คุณสมปอง Nissan Navara
RG593457987TH คุณธารณา Mitsubishi Lancer EX

วันที่ 26 ตุลาคม 2555
RG521971906TH คุณปัชชุดา Toyota Altis

วันที่ 27 ตุลาคม 2555
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณสุพัตรา Mazda 2
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณวราริน Nissan Teana

ข่าวดีสำหรับพี่ๆ ที่มีปัญหาเรื่องค่าเดินทางระหว่างที่นำรถเข้าซ่อม ตอนนี้ทางกรุงเทพประกันภัยได้เสนอแบบประกันตัวใหม่ "Motor Top Up" ที่ให้เงินชดเชยค่าเดินทางแด่ลูกค้าที่ต้องนำรถเข้าซ่อมครับ

- นอกจากนี้ยังมีเงินชดเชยรายได้ระหว่างนอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล
- เงินชดเชยสำหรับทรัพย์สินที่ถูกขโมยภายในรถ
- และเงินปลอบขวัญเมื่อประสบเหตุครับ

โดยผมขออธิบายให้กระจ่างดังนี้ครับ

1.) เงินชดเชยรายได้รายวัน: คุ้มครองผู้ที่ประสบอุบัติเหตุที่อยู่ภายในรถและต้องนอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาลครับ โดยทางบริษัทจะชดเชยให้ 2,500 บาท/คน/วัน สูงสุด 30 วันต่ออุบัติเหตุ และสูงสุด 7 คนครับ

2.) เงินชดเชยค่าเดินทาง: ต้องนำรถเข้าซ่อมนานกว่า 12 ชั่วโมง และเป็นรถชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้นครับ ได้สูงสุด 3 ครั้ง/ปี ครับ

3.) โจรกรรมทรัพย์สินส่วนบุคคล: อย่างเช่น โน้ตบุ๊ค, กล้องถ่ายรูป, กระเป๋าสตางค์ เป็นต้น โดยต้องมีร่องรอยงัดแงะ หรือระบุชัดว่าเป็นการโจรกรรมครับ

4.) เงินชดเชยปลอบขวัญ: จะต้องเป็นเคสที่รถชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้น โดยทางบริษัทชดเชยให้ 1 ครั้งต่อปีครับ

ไม่ต้องตรวจสภาพ ไม่ต้องมีประกันมาก่อน และไม่จำกัดอายุรถครับ

หากพี่ๆ ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมก็สอบถามผมได้ตลอดนะครับ ผมยินดีให้บริการเสมอครับ ขอบคุณมากครับ ^^

วันที่ 30 ตุลาคม 2555
ส่งมอบด้วยตัวเอง คุณสหรัฐ Mitsubishi Pajero

วันที่ 31 ตุลาคม 2555
RG457390437TH คุณมัณฑนา Toyota Wish
RG457390423TH คุณขวัญตา Mitsubishi Pajero

กรุงเทพประกันภัย บริษัทประกันวินาศภัยที่มีการบริหารงานดีเด่นอันดับ 1 ปี 2553

และล่าสุด
"รางวัลเกียรติยศบริษัทประกันวินาศภัยที่มีการบริหารงานดีเด่น ประจำปี 2554" ครับ ^^

พี่ๆ หลายท่านอาจสงสัยว่า การซื้อประกันผ่านอินเตอร์เน็ตจะปลอดภัยหรือไม่, ตัวแทนจะฮุบเงินไปหมุนเล่นหรือไม่, แล้วตัวแทนมีความน่าเชื่อถือแค่ไหน ผมขอไขความกระจ่างในโพสนี้ครับ

ผมอรรถพล วัฒนามานนท์ (อรรถ) เลขที่ใบอนุญาต 540400936 ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นตัวแทนจากบริษัทกรุงเทพประกันภัยอย่างถูกต้อง โดยสามารถสอบถามประวัติผมได้ที่ 02-285-8888 ผมรหัส 3066 ครับ

สำหรับการชำระเงิน ผมจะไม่รับเงินเลยครับ โดยผมจะให้พี่ๆ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของบริษัทหลังจากได้รับกรมธรรม์แล้ว ผมเข้าใจว่าไม่มีใครกล้าโอนเงินก่อนได้รับกรมธรรม์แน่ๆ และในเมื่อพี่ๆ ไว้ใจผม ผมก็ไว้ใจพี่ๆ ทุกคนครับ ^^

วันที่ 1 พฤศจิกายน 2555
RG593464118TH คุณเสาวณีย์ Toyota Prius

วันที่ 6 พฤศจิกายน 2555
EJ248078146TH คุณสถาพร Honda City
RG457391446TH คุณอุมาพร Honda Civic
RG457391432TH คุณอรรถพันธ์ Ford Ranger

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host