"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผม Honda City 2010  V at

ล้อเดิม ยาวเดิม หน้ายาง175-55 ล้อขอบ R 15 เปลี่ยน ลมยาง เป็น ไนโตรเจน
น้ำมันโซฮอล 91 ลมยาง หน้า 35 หลัง 36
รถ ของจำเป็นเล็กน้อย นั่ง 2 คน
เยียบเลี้ยงเครื่องดีๆ เท้าไม่หนักคับ
จากลพบุรี ไป กรุงเทพ เยียบ 100-120 ยาว พัก ปั้ม 1 ครั้ง (รวมบ้างครั้งแซงความเร็วขึ้นไม่เกิน 140 คับ)

จับเฉลี่ย ได้ 18-19 โล / ลิตร คับ จากที่คิดจากค่าน้ำมันเอง
แต่ที่ มาตรรถบอก 19.1-19.6 ขึ้นๆลงๆ คับ ดูจากค่า AVG

ปล.เพิ่มนิดนึงนะคับ ที่ก่อนใช้ ลมยาง ของปั้มน้ำมัน มันเปน ออกซิเจน ธรรมดา
ที่หน้าปัด มาตรรถมันโช 17.9-18.3 พอเปลี่ยนเปน ไนโตรเจน ถึงได้ เป็น 19 กว่า คับ
การวิ่ง 19 กว่าน่าจะขึ้นอยู่ กับ ปัจจัย พวกนี้ที่ผม บอกมาทั้งหมดด้วยกะได้มั้งคับ

เพื่อนๆลอง นำวิธีผมไปใช้ดูคับน้าจะช่วยเพิ่มขึ้นได้มั้ง
ถ้าได้ผลก็ บอกต่อเพื่อนๆ ชาว น้องตี๋ ทุกคน ด้วยนะ คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host