"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สายพานไทม์มิ่ง

รบกวนเพื่อนๆครับ ว่าเราจะทราบได้อย่างไงว่า สายพานไทม์มิ่ง  สมควรที่จะเปลี่ยนใหม่
มันมีอาการอาการอะไรบ่งบอกบ้างคับ พอดีไม่แน่จัยว่าควรจะเปลี่ยนได้หรือยัง
เพราะซื้อรถมือ2 มา ถามเจ้าของเดิมก็บอก่า ช่ายได้ ช่ายไปก่อน
แต่อาการที่ผมเจอ เวลาออกตัวเกียร์สูง จะมีอาการเหมือนสายพานไม่ตึงไม่แน่จัยว่า
เปนเพราะสายพานไทม์มิ่ง หรือเปล่า รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับบบบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปกติมือ 2 ควรถ่ายของเหลวทั้งหมด และสายพานราวลิ้น+ลูกรอกไปด้วยครับ และเริ่มนับ 1 ใหม่  อาการดังกล่าวอาจเกิดจากสายพานหย่อนซึ่งควรคันให้ตึง แต่ถ้าตึงและก็ยังหย่อนอยู่ก็แสดงว่าสายพานยืดตัวระวังจะกระโดดข้ามร่องครับ เปลี่ยนซะก่อนจะได้สบายใจกดสุดก็ไม่ต้องกังวลครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host