"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

โหลด ตัดโช๊ค

พอดีว่าจะอัดน้ำมันโช๊คและตัดโช๊คออกแล้วใส่ล้อ 195/50/15
ขอคำแนะนำหน่อยคับว่าจะตัดโช๊คออกเท่าไรดี เน้นการใช้งานเปนหลักอ่ะคับ
หน้า1ครึ่งหลัง2นิ้ว หลัง1นิ้วดีไหมคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หน้า1ครึ่ง หลัง1 นิ้ว พอไหมคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องตัดโช็คด้วยเหรอครับ

ถ้าทำสตรัทปรับเกลียว ตัดแค่สปริงก็เกือบมิดล้อแล้วครับ
แล้วไงจ๊ะ..... ^^

ผมว่าเป่าดีกว่าครับไม่ต้องตัด

ถ้าไม่ตัด มันจะสูงมากไหมคับ

ถึงกับต้องกันเลยเหรอ................

ใช้งาน สปริงโหลดน่าจะดีก่านะคับ จะตัด หรือ เป่า ส่วนตัวผมว่าค่าk น่าจะเสียนะคับ (ขอโทดคับถ้่าผิดพลาด)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/12/2011 13:58 โดย overpar

หากตัดความรู้สึกการขับเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิงครับ
ทั้ง แข็ง.....
กระด้าง.....
เสียค่า K (เงินในกระเป๋าเปล่าๆ.. ฮิฮิฮิ)
สุดท้าย ส่วนอื่นจะพังตามไปด้วย...
โหลดแบบค่าใช้จ่ายน้อย....
แต่ต้องมาจ่ายเพิ่มอีกส่วนแทน....

สปริงโหลดครับ ดีหลายๆด้าน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host