"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สุดยอด....ทำขายเลยพี่ แจ่มดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ผมทำติดรถตัวเอง City ZX 2008 ครับ ถ้าเป็นรุ่นอื่นคงต้องวัดขนาด และมองหาจุดติดตั้งดูอีกที อีกอย่างยังไม่กล้าทำขายเพราะกลัวมีปัญหา เพราะงานนี้แค่ลองดูครับ แต่ผลออกมาดีน่าพอใจ กะว่าถ้ามีเวลาจะทำ ติดค้ำหน้า ด้านล่าง อีกที ส่วนด้านบน ผมซื้อของ Greddy Titanium ครับ ติดแล้วโอเคครับ ลงเนิน สะพาน หน้าลงพร้อมกันดี ไม่โครงเท่าไหร่ ถ้าติดค้ำหน้าล่างแล้วผลเป็นยังไงจะเอามาให้ช่วยวิจารณ์กันนะครับ ถ้ามีเวลาจะวาดแบบแล้วแจกให้ลองไปทำกันเองนะครับ แต่ถ้าอยากซื้อเดี๋ยวผมทำขายก็ได้ครับ อิอิ แต่ติดตั้งเองนะครับ ไม่ยากเลยจริงๆ ของดี  ราคาถูก ก็มีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

เยี่ยมครับ  อยากได้บ้างจัง

เก่งจัง สงสัยเรียนจบวิศวะ แน่เลย เก่งๆๆๆๆ

แจ่มเลยคับ ของผม ZX 2008 เหมือนกัน อยากข้อข้อมูลหน่อยคับ

ทำขายเลย เอาค้ำหน้าด้วยนะ แหล่มๆ

รออีกแป๊ปนะครับ กำลังวาดแบบให้ลองเอาไปทำกัน ตอนนี้ผมทำออกมาอีกคู่นึงครับ ค้ำหลัง บน-ล่าง City ZX เหมือนกันกับที่ผมใส่อยู่ ใครสนใจ เดี๋ยวผมจะไปโพสไว้ในกระทู้ซื้อขายนะครับ แต่ถ้าอยากทำเอง เดี๋ยวจะเอาแบบมาแปะไว้ที่นี่ครับ ขอเวลาสัก1-2 วัน ครับ

ขอบคุณทุกคำติชมครับ

รออีกแป๊ปนะครับ กำลังวาดแบบให้ลองเอาไปทำกัน ตอนนี้ผ ...
dukecity โพสต์เมื่อ 4/10/2011 15:49

แหล่มมากๆๆฝีมือทำเอง หนับหนุนเลยคับ พี่น้องได้ประหยัด งบกันอีก อย่าลืมเค้าหน้าด้วยนะก๊าบ

เอาแบบแรกไปลองทำกันก่อนนะครับ ค้ำหลัง-บน หรือจะเรียกว่า ค้ำหลัง-กลาง ก็น่าจะไม่ผิด เพราะติดอยู่กลางรถหลังเบาะหลัง โดยจริงๆแล้วจะมีจุดที่สามารถติดค้ำแถวหัวโช้คได้อีกจุดนึง  
แบบที่ผมวาดมาอาจจะไม่ละเอียดเท่าไหร่ แต่ถ้าเอาไปให้ร้านเชื่อมเหล็กดู เค้าเข้าใจและสามารถทำได้ครับ ใช้งานได้จริงเหมือนของที่เค้าผลิตออกมาขายครับ ถ้าได้ผลยังไง เอามาแบ่งปันกันนะครับ จะได้ช่วยกันปรับปรุงและพัฒนาให้ดีขึ้นครับ ง่ายๆแถมทำได้ด้วยตัวคุณเองครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/10/2011 01:45 โดย MOVEIII

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย อยากได้บ้างตัง เอารูปนี้ไปให้ร้านเชื่อมเหล็กได้เลยปะครับ ผม ซิตี้2003 อ่า แล้วพี่ทำแถวไหนอะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host