"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วัดขนาด ออกแบบ ทำ ติดตั้ง ค้ำหลัง บน-ล่าง by yourself

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/9/2011 17:33 โดย dukecity

ได้ยิน และพอจะทราบข้อมูลมาว่า ถ้าติดค้ำต่างๆแล้วจะช่วยให้รถทรงตัวได้ดียิ่งขึ้น ผมเลยลองมุดไปใต้ท้องรถแล้วมองหาจุดที่จะสามารถติดตั้งค้ำหลังล่าง และรื้อเบาะหลัง หาจุดติดตั้งค้ำหลังบน พอได้ขนาด และตำแหน่ง ก็วาดแบบโดยใช้ท่อสเตนเลสขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 12.5 มม. เป็นคานเชื่อมคู่กัน
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ติดตั้งค้ำบน
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดตั้งค้ำหลัง-ล่าง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/10/2011 01:51 โดย dukecity

ติดค้ำหลัง-ล่าง ต้องตัดหัวตัวคล้องยางแขวนท่อไอเสียออกประมาณ 1 ซม.
หลังจากติดแล้ว ได้ผลดีครับ รู้สึกว่า เวลาเข้าโค้งแคบๆรถทรงตัวกลับมาได้เร็ว และดีขึ้น ท้ายไม่โยน เวลาลงคอสะพานท้ายลงพร้อมกันดีครับ
เสียค่าใช้จ่ายไป ทั้ง 2 ชิ้น ค่าของ + ค่าเชื่อม ไม่รวมค่าแรงติดตั้ง(เพราะติดเองครับ) ประมาณ 1,300 บาท ตกอันละ 650 บาท สบายใจ เอิ๊กๆๆๆ
รบกวนขอความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยครับ ข้อดี ข้อเสีย  ยินดีครับ

อันเดียวในโลก......เก่งมาก  

สุดยอดเลยครับ  อยากติดบ้างจัง

ทำขายเลยคับ งาน otop คนไทย

ถ้าใช้ดีไม่มีผลอะไร  ผลิตขายเองเลยค่ะ สุดยอด

ทำให้ผมบ้างดิ ราคาเท่าไหร่

รีบๆ จำ หน่าย เลย นะ คับ ของ ดีๆ ทั้ง น๊า ^^

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host