"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตกลงมีสายปะครับอยู่ตรงไหนอะจะติดมั่งอะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รอผู้รู้มาตอบครับ   
ของผมก็ไม่มีลำโพงหลัง ยังไม่ได้รื้อดูเหมือนกัน ปีใหม่กะว่าจะจัด 2DIN Amp+ ลำโพงหน้าหลัง ซักชุดครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หาสายไม่เจออะ

แนะนำง่ายๆ ถอดเครื่องเล่นออกมาดูครับ ดูด้านหลังว่ามีสายลำโพง RL และ RR ว่ามีสายต่อไปด้านหลังรถหรือป่าว ถ้าไม่มีก็จ้ำจากสายชุดนี้ครับ

ต่อออกจากปลั๊กนี้ใช่ไหมครับ     ( สายลำโพงมันมาถึงเบาะหลังแล้ว ต่อสายเพิ่มจากชุดปลั๊กไฟท้ายอยู่ด้านหลัง เบาะหลังด้านขวา)อยากทราบว่าใช้เส้น/สีอะไรครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

รอคำตอบอยู่เหมือนกันคับ จะได้ไปทำบ้างคับ

ใช่ผมเจอเเค่ปลั๊กนี้อะแต่ไม่รู้สายไหน

ของผมก็ไม่มีลำโพงหลัง แล้วเบาะหลังมันถอดยังไงหรอคับ

ชุดปลั๊กนี้ครับ จะสังเกตว่ามันมีสายไฟที่มาแล้วลอยไว้ 4เส้นอยู่ด้านซ้ายของปลั๊ก ต่อสายจากตรงนี้มาเข้าลำโพงได้เลย
แต่ผมจำไม่ได้ว่าเส้นไหนสายด้านซ้าย-ขวา เดี๋ยวไปดูที่รถให้แล้วจะมาบอก ถ้าใครใจร้อนลองต่อได้เลยไม่ทำอะไรเสียแน่นอน
แต่อาจจะกลับข้างข้างขั้วกันบ้าง
HCC....Thonburi Zone   No.10

จำไม่ได้แล้วอ่ะว่า ชมพู+เทา   ฟ้า+น้ำเงิน หรือเปล่า เคยลงไว้อ่ะแต่หาไม่เจอแล้ว
ตอนนั้นเจาะใส่3ทางคู่นึง แค่พันเดียวเอง ทำเองอ่ะ
tonkanl

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host