"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณครับ ละเอียดดีมาก
ป.ล. อะไหล่นี้ท่านได้แต่ใดมา ...
H2Ohm โพสต์เมื่อ 19/9/2011 09:12
ผมซื้อที่ร้านสหยนต์ (สาขาของนครราชสีมา) ครับ ... ร้านอะไหล่ทั่วไปก็น่าจะราคาประมาณนี้นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

การเปลี่ยนยางหุ้มเพลาลำบากครับ แค่เพราะยางหุ้มอย่า ...
owenn โพสต์เมื่อ 18/9/2011 17:07
ใช่ครับ ต้องรื้อเพลาออกมา ถอดนั่นนี่ เห็นช่างทำแล้วมือเปื้อนจารบีมากๆ แต่ราคายางหุ้มของศูนย์แรงจิงๆ แต่คุณภาพนี่ถือว่าดีมากครับ ยางจะแข็งๆ ยืดหยุ่นได้พอสมควร ไม่นิ่มมากเหมือนของเทียบเรย (ผมวัดจากที่ได้ถอดอันที่เปลี่ยนออกมาครับ) และถ้าจะเปลี่ยนแนะนำว่าเปลี่ยนทีทั้งชุดเลยครับ  เด่วเปลี่ยนเฉพาะชุดที่เสีย อีกชุดไม่เสียใช้ไปสักระยะมันจะเสียตาม และเสียเวลามาเปลี่ยนอีกรอบเอานะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเป็นเพลาทั้งเส้นนี่ ประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งของศูนย์ของเทียบ พอทราบราคามั๊ยครับ

ถ้าเป็นเพลาทั้งเส้นนี่ ประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งของศู ...
owenn โพสต์เมื่อ 19/9/2011 12:26
ไม่ทราบราคาที่แน่นอนอ่ะครับ เอาคร่าวๆ นะครับ ประมาณ 5,000 มาทั้งชุดเรย
  ส่วนของเทียบก็ราคาประมาณ 1,500 ครับ (เห็นพี่ช่างเค้าว่านะครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/5/2013 07:02 โดย sirapob

ขูดกระทู้เก่าๆขึ้นมา
ขอบคุณจขกท กับสาระดีๆ
อยากถามต่อ เคยเปลี่ยนลูกหมากบ้างรึยังคับ
HCC....Thonburi Zone   No.10

เยี่ยม. ผมวิ่งได้ 120000 กม แล้วครับ คงไกล้ละ. ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้

ของผมไปเปลี่ยนมาของเห็นช่างหยิบของ RBI มาใส่ให้คิดเงิน 450 บาท ค่าแรง 250 บาท รวม 700 บาท เป็นยางหุ้มเพลาตัวใน ตัวเดียวนะครับ ว่าแต่ ทำไมจารบีเป็นสีขาวออกเหลืองๆ ไม่เห็นสีดำเหมือนในรูปเลยครับ แล้วก็ป้ายนิดเดียว น้อยมากด้วย แอบกลัว....แต่ไม่กล้าถามช่างครับ

มือใหม่..มาเก็บข้อมูล..ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host