"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เกียร์อัตโนมัติกับการขับลงเขา รุ่น SV/AT

ถ้าต้องขับรถลงเขาที่มีความชันมากๆ เราควรจะใช้เกียร์ไหนดี ระหว่าง D และ S ครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนมากที่ผมขับ
ถ้าทางชันน้อย S  
ชันมาก L
พยายามอย่าให้รอบเครื่องสูงมาก ถ้ารอบเครื่องสูงมากให้เหยียบเบรคช่วย
แต่ไม่ควรเหยียบเบรคแช่ ยาวๆ

รอผู้รู้อีกท่านด้วยคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามที่ท่าน nomoto แนะนำเลยครับ ที่สำคัญ อย่าเบรคแช่ครับ ไม่งั้นไหม้แน่

ถ้าเราขับไป ปาย ล่ะคร้าบ เคยแต่เอาเกียธรรมดาไปอ่ะ เพิ่งเคยใช้เกียออโต้อ่ะคร้าบ ควรใช้เกีย S L ดีคร้าบ

ถ้าเราขับไป ปาย ล่ะคร้าบ เคยแต่เอาเกียธรรมดาไปอ่ะ เพิ่งเคยใช้เกียออโต้อ่ะคร้าบ ควรใช้เกีย S L ดีคร้าบ

ถ้าจะขับให้สนุก ก็ลองทำแบบนี้นะครับ
เวลาลงเขา ลงเนิน เข้าโค้ง ดึงเกียร์จาก D มาเป็น S หรือ L เมื่อต้องแตะเบรค ตามลำดับ
เมื่อรู้สึกว่าต้องเร่งเครื่อง ก็ผลักเกียร์กลับไปตามลำดับ
ลองเล่นดู รับรองไม่เปลืองเบรค

รุ่น SV ไม่มีเกียร์ L นะครับ
มีแต่ P R N D S

my name is b@ll

มารอฟังคำแนะนำเหมือนกันจร้าาา

สำหรับผม อ.แม่สอด-ตาก ให้ s ครับ ทางตรงก็ จัด D เลยครับ ความรู้สึกผมใช้ D มันไหลครับ

ถ้าเป็นตัว top sv ก็ใช้ s ครับ อยากให้มันค้างเกียร์ไหนก็ใช้ paddal เลือกเอาครับ ทางชันขึ้นลงเขาก็ 1-2 เบรคจะได้ไม่ทำงานหนักมาก ใช้engine break ช่วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host