"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช้มา สองแสนกว่าโลแล้วเหมือนกัน ยังไม่มีปัญหา มีแต่เครื่องกระตุกๆ สั่น เหมือนคนอื่นๆ
กลัวอยู่เหมือนกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ZX ก็เป็นครับ น้องสาวผมพังไปแล้ว ของผมมีอาการตัดใจขายเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาแบบเป็นกลางน่ะครับ ไม่ได้เชียร์ค่ายไหน ผมว่าซิตี้เป็นรถที่มีปัญหามากสุดแล้ว
1.เกียร์เปราะมาก(CVT) ตรงยางอะไหล่
2.น้ำซึมเข้ากระโปงหลัง ตรงยางอะไหล่
3.ถ้าติดแก๊สมีปัญหาแน่นอน อย่างแรกคอยล์จุดระเบิด(มี4ตัว ต้องเปลี่ยนทั้งหมด ตัวล่ะ2พันนิดๆ)
4.ลูกปืนหลัง 8หมื่นโล เตรียมยกชุดได้เลย ข้างหน้า แสนโล

ของผม 9x,xxx กิโลแล้ว ก็มีกระตุกบ้างแล้วก็มีไฟเครื่องโชว์ ดับเครืองก็หายคับ เป็นๆ หายๆ คับ

city และ jazz ปี 2003-2006  ลองเข้าไปอ่านกระทู้นี้ดู แล้วจะหนาวกับค่าซ่อม
http://www.asasappakij.com/index ... age=1&No=449888

ถ้าzxแก้ไขแล้วตัวใหม่ออกมาทำไมไม่ใช้cvtต่อ พอดีเป็นผู้ใช้zx2008 รู้สึกร้อนใจด้วย

ของผมก็เป็นครับ ออกตัวงี้ หัวสั่นเลย ตอนเครื่องเย็นๆนะมันวืดๆครับรอบพุ่งปิ๊ดแต่รถอยู่ที่เดิมเลย ผมละกลัวจริงๆ

ฮื้ม ตัว 03 นี่มีปัญหาเรื่องเกียร์จริงๆแต่ตัว zx นี่เป ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/8/2011 20:19

zx แก้มาแล้วหรอครับ ทำไมของผมพังไปแล้ว แจ๊สด้วย T.T

ผมพังไปแล้ว 1 ลูก วิ่งประมาณ 120,000 ตอน ปีที่ 4 ตอนนวางไว้ดูเล่นที่บ้านครับ และตอนนี้ ลูกที่ 2 วิ่งรวมไปแล้วก็ประมาณ 240,000 รอลุ้นต่อไป ครับ ปัญหาที่ปวดหัวสำหรับ City 03 CVT ครับ สุดยอดราคาแรง

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ของผมก็มีอาการแล้วครับตอนนี้ 160000 กิโลแล้ว
1. อาการเข้าเกียร์ D ออกตัวเร็ว ๆ หน่อย สะท้านแบบรู้สึกได้ ตอนแรกเข้า 0 ๆ บอกว่ายางลองแท่นเกียร์ขาดเปลี่ยนแต่ไม่หาย
2. เข้าเกียร์ถอยเหยียบเบรกค้างไว้สั่นสะท้านมาก ๆ

ไปให้ช่างอู้นอกดูช่างบอกว่า
-อาการที่ 1 ต้องลองไล่น้ำมันเกียร์ดูซัก 2 รอบ
-อาการที่ 2 ช่างบอกว่าให้ล้างปีกผีเสือ(เพราะอะไรจำไม่ได้แล้วครับช่างอธิบายมาแต่ลืม)
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเพราะอู่งานเยอะมาก ๆ วัน ส-อ ไม่ว่างทำให้เลยอ่ะครับ ต้องไปวันธรรมดา

THE KOP  You will never walk alone

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host