"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เข้ามากทม ดีกว่าครับ ราคารวมเปลี่ยนเกียร์ (ตัวที่ซ่อมแล้ว) และเทินเกียร์ตัวเดิม ( เอาไปซ่อมขายต่อ) อยู่สองหมื่นกว่าบาท แถมช่างชำนาญกว่า แนะนำร้านที่เอา link มาโพสเหละครับ

สรุปและเป็นที่ตัวสายพานในเกียร์มันหย่อนครับ มีคนนำเข้สอะไหล่ตัวนี้เข้ามาและเริ่ใแพร่หลายแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
น้ำใจพี่สู่น้อง"ชมรมรุ้งกินน้ำ" ปี 54 ศูนย์การเรียนรู้พะบอเรเคอะ rainbowclub.in.th

ใช้ปี03อยู่ แต่ยังไม่มีปัญหา..แอบหวั่นๆเหมือนกาน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่อยากบอกครับ แต่ ZX นี่แหละครับที่เป็นปัญหาครับ
ผมขายไปนานพอควรแล้วครับ

ไม่อยากบอกครับ แต่ ZX นี่แหละครับที่เป็นปัญหาครับ
ผมขายไปนานพอควรแล้วครับ

รถผมก็ซ่อมมาแล้วครับ ซื่อมือสองมาขี่ได้ประมาณ 1ปีก็เจออาการวิ่งไม่ออก ออกตัวสั่นไฟ D กระพริบด้วยตอนแรกก็นึกว่าไม่เป็นอะไรมาก เลยนำรถเข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่าเกียร์พังไม่รับซ่อมเปลี่ยนใหม่อยางเดียวราคาอยู่ที่ประมาณ 150000 บาท
ผมแทบเป็นลม เลยบอกเขาไปว่า ราตาเป็นแสนเอาเงินไปดาวน์รถใหม่ดีกว่ามั้ย ตอนนั้นไม้รู้็จะทำยังไงก็เลยร้องเรียนไปยัง
honda auto mobill ทางบริษัทแม่ก็ส่งเรื่องมายัง honda สระบุรีให้ช่วยเหลือเราในเรื่องค่าใช้จ่ายโดนการลดค่าใช้จ่าย
ให้ประมาณ 20000บาท ผมคิดว่าราคาก็ยังสูงอยู่ดีก็เลยไม่ซ่อมศูนย์ ไม่รูจะทำยังไงก็เลยหาข้อมูลร้านซ่อมทางอินเตอร์เน็ต
ประมาณ1เดือนก็มาเจอร้านซ่อมอยู่ที่เชียงกงบางนา ก็เลยตัดสินใจไปซ่อมที่ร้านนี้ ตอนไปที่ร้านเจ้าของร้านเป็นคนซ่อมเองมีลูกมือสองคน ผมก็นั่งดูเขาทำด้วยตอนผ่าเกียร์ออกมาตอนแรกกลิ่นน้ำมันเกียร์เหม็นไหม้มาก พอผ่าออกมาจนหมด
ก็พบว่าหม้อคลัทซ์ไหม้แต่ก็ยังไม่ทราบสาเหตุของการไหม้ ช่างเขาก็เลยรื่อชิ้นส่วนต่างๆออกมาเื่พื่อทำการล้างใหม่หมด
แล้วช่างเขาก็เช็คโอริงทุกจุด จนไปเจอโอริงจุดหนึ่งสภาพเปื่อยและขาดซึ่เป็นสาเหตุที่ทำให้แรงดันภายในระบบรั่วเป็น
สาเหตุให้หม้อคลัทซ์ไหม้และทำให้น้ำมันเกียร์ไหม้จนเสื่อมสภาพ พอเปลื่ยนโอริงเสร็จก็ประกอบเกียร์แล้วนำไปประกอบ
เข้ากับรถเติมน้ำมันเกียร์แล้วนำไปเทส ช่างเขาเทสหนักมากเพื่อให้ชัวร์ไปเลยจนผมกับแฟนผมนั่งตัวเกร็งเลยจนนึกในใจ
ว่ารถเราวิ่งได้ขนาดนี้เลยหรือ พอเทสเสร็จก็เช็ครอยรั่วต่างๆ สรุปว่าผ่าน เสียค่าเสียหายไป 20000 บาท ช่างทำไวมากวันเดียวเสร็จและเป็นกันเองกับเราด้วยผมดูตั้งแต่ต้นจนจบ ตอนนี้ขี่มาสองปีแล้วถ่ายน้ำมันเครื่องทุกปี ผมให้เบอร์โทรไว้ลองติดต่อดูแล้วกันนะครับ ชื่อ คุณ มนตรี 0875050613  0814465442  02776586906

เยี่ยมมากครับเป็นข้อมูลที่ดี แชร์ๆกันครับกลัวเหมือนกัน
ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
@ มิตรภาพ. ณ . HCC @
เพื่อนดีๆไม่ได้หากัน...ง่ายๆ...

ตอบกลับ 35# ninchat

สุดยอดครับ ข้อมูลที่ดีสำหรับเพื่อนๆ เมมๆๆ

ญาติของเพื่อนขับ accord ก็เกียร์มีปัญหาแบบนี้เหมือนกันต้องยกใหม่ เค้าเลยขายทิ้่งไปแล้วอ่ะคะ แล้วเกียร์ city MC จะมีปัญหาแบบนี้มั๊ยอ่ะคะ ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อรถอยู่ค่ะ

cityตัวใหม่ไม่ใช่เกียร์cvtคงไม่มีปัญหามั้งครับเเต่รถเกียร์ออโต้ที่เป็นCVtมีปัญหาหมดเป็นช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย...จริงไหมครับ(HONDA CITY 2005 CVT)
[img][/img]

ขอแค่ Honda เอาโซ่ + หัวหมูมาขายในราคาที่เอือมถึง ก็โอเคแล้วครับ ส่วนงานซอมพึ่งช่างข้างนอกได้ครับ ( รู้ว่าศูนย์ไม่อยากประกันงานซ่อมเคสนี้

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host