"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/8/2011 21:21 โดย tri_mt

www.aspautoservice.com ลองไปดูครับ
http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=25174 มีราคาด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการจะเป็นอย่างไรครับ ถ้าเกียร์พัง   จะได้เตรียมตัวไว้ก่อนเลย  03 ซะด้วยเรา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

คนไม่หล่อแต่รถต้องหล่อไว้ก่อนครับ  
083-889-4321  ปิ๊กครับ อยู่แถวบางพลัด&ไทรน้อย  ครับ

ผมก็ทำใจไว้แล้วแต่มีวิธีแก้ไข ถ้ามันพัง คือ
หาเกียธรรมดาจับวางเลย วางท่อแซ้ดๆ ซัดเลยคับ จบคับ

ตอนนี้รถยังวิ่งได้  ลองติดต่ออู่ที่สมาชิกเพิ่งไปเปลี่ยนเกียร์มาใหม่  แล้วโทรไปปรึกษา นัดวันไปซ่อมดูครับ .. คิดว่าจะดีกว่าซ่อม 35,000 อ่ะครับ

เห็นใจคนใช้รุ่นนี้ เพื่อนผมไปถอยมาจากเตนท์ รุ่นปี 03 วิ่งได้เกือบ 30000 โล ต้องยกเกียร์ซะแล้ว คิดว่าอาการมันคงออกตั้งแต่ก่อนมาวางขายในเตนท์แล้ว

ขอแจมด้วยคนคับ city03 วิ่ง 160000 ซื้อมือสองมา ยังผ่อนไม่หมดเลย อาการเป็นเหมือนกันเลยครับเฮ้อ!!! เครียดมากๆ เป็นมุนษย์เงินเดือน เงินผ่อนแต่ละเดือนยังไม่ค่อยจะมีจ่ายเลย ยังจะต้องหาเงินมาจ่ายค่าซ่อมรถอีกเหรอเนี๊ยะ จะทำงัยดีหนอ  ขอถามแบบผู้มีความรู้น้อยๆ อย่างผมหน่อยครับ คือ

1.ซ่อมเกียร์ ถามช่างมา ค่า O/H ประมาณ 25000 ถามว่ามันจบเลยไหม จะใช้ได้นานแค่ไหน แล้วอาการมันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกรึปล่าว
2.ถ้าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ MT ดีไหม คชจ.เบ็ดเสร็จแล้วแท่าไร ตอนขายรถราคาตกรึเปล่า
3.ไม่ก็ขายดาวน์ เปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น ดีม๊ะ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

city 03 วิ่ง 130,000 โลพังไปเรียบร้อย พาไปอู่แถวบ้านช่างบอกมีเกียร์แจ๊ชลูกหนึง รถจากอุบัติเหตุแต่เกียร์ยังดี
สรุปหมดไป 25,000 ตอนนี้วิ่งมาหมื่นกว่าโลแล้วยังปกติ แต่แอบหวั่นๆอยู่ พยายามถนอนสุดๆ จะขายต่อก็สงสารคนที่ซื้ออีก

ตอนนี้  ก็ พอ ทำใจได้ระยะหนึ่งแล้วครับพี่ ๆ

ผมได้  โทร. ติดต่อ ถาม

http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=25174  

แล้วครับ  พี่เค๊าให้คำปรึกษาดี . .  แต่ ปัญหามันคือ  ผมอยู่ต่างจังหวัด ต้องพยายามขับรถไปให้ถึง กทม.

ต้องลุ้นน่ะคับ กว่า จะขับถึง กทม. รึป่ะ   คงได้ไป กลางเดือนหน้า  ช่วงนี้ลางานไปไม่ได้เลย....

ยังไง ซะ  เมื่อผมไป เปลี่ยนเกียร์เสร็จเรียบร้อย  ผมจะเข้ามาแจ้งพี่ๆ  เพื่อน ๆ  เพื่อเป็นแนวทางน่ะคับ . .

ปล. ส่วนเมื่อซ่อมเสร็จ  ผมก็จะขับคันนี้ต่อไปไม่ขายต่อแน่นอน  อยากจะรู้เหมือนกันว่า เมื่อซ่อมมาเสร็จ

มันจะขับได้นานแค่ไหน ....

เพิ่งซื้อ city 03 มาเหมือนกาน ทราบเรื่องเกียร์ตอนตกลงซื้อแล้ว T T แต่ก่อนออกรถมาก็มีปัญหา แต่ทางเต๊นท์รับผิดชอบ เปลี่ยนเกียร์ให้ฟรี (แต่น่าจะมือสอง) แต่ก้อยังหวั่นๆ อยู่คะ อย่างไง ขอลงชื่อไว้ก่อนนะคะ

ดีนะที่ปี 03 ผมยังไม่มีรถขับ ไม่งั้นแย่เลย ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host