"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของ zx ไม่มีปัญหาจริงหรอครับ...สาธุ   แต่ก็แอบหวั่นๆ น ...
H2Ohm โพสต์เมื่อ 26/8/2011 15:12

ยังไม่เคยเจอที่ต้องเปลี่ยนเกียร์นะครับส่วนไหญ่ก็ฟลายวิว ยางรองแท่นเกียร์ ประมาณนี้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้รถผม วิ่งไปแสนหก เปลี่ยนน้ำมันเกียบ่อยๆช่วยได้เยอะครับ
ส่วนร้านก็ลองดูตามลิ้งนี้ครับ
http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=25174
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ก็อยู่ที่การบำรุงรักษารถด้วยการเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตามระยะและอายุการใช้งานก็ช่วยได้เยอะ และการใช้งานของบุคคลที่ใช้ด้วย สำหรับรถที่มีการใช้งานมาขนาดนี้การสึกเหล่อของอะไหล่ก็เป็นเรื่องปรกติ

ชักจะหนาวแล้วเรา
300 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
ไม่รองรับ Discuz! โค้ด[img]

มือสองเชียงกง และมือสองโอเวอร์ฮอลล์ ราคาไม่แรงนะคับ อยู่ประมาณสองหมื่น รับประกันด้วย ลองดูคับ เค้าไม่ช่วยอะไรเราหรอกคับ ดูแลดีๆ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทุกๆสองหมื่นโล ก็อยู่ได้นานแล้วนะคับ ใช้แบบถนุถนอมก็อยู่ได้นาน รถรุ่นใหม่ๆเป็นเกียร์ระบบนี้ทั้งนั้นแหละคับ

มารายงานผลเพิ่มเติมครับ . .

เมื่อวาลไป ให้ช่างที่อู่ เช็คอีกที   เค๊าแนะนำว่า  แค่เปลี่ยนตัวสายพาน ในชุดเกียร์ก็ใช้ได้แล้ว

ราคารวมค่าแรงประมาณ  35,000.-   ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องน่ะคับ  เปลี่ยนสายพาน  เป็นสานพาน

ที่สั่งจากศูนย์ด้วย . . .    แต่ผมก็ยังไม่ได้ทำรถครับ  เพราะว่า  ยังขับได้อยู่  และไม่แน่ใจว่า

พอเปลี่ยนมาแล้ว มันจะดีดังเดิมหรือเปล่า   เครียสเลยครับ พี่ ๆ ๆ

มารายงานผลเพิ่มเติมครับ . .

เมื่อวาลไป ให้ช่างที่อู่  ...
Roj008 โพสต์เมื่อ 27/8/2011 10:29

น่าจะเป็นการเปลี่ยนตัวโซ่สายพานภายในตัวเกียร์ใช่ไหมครับ  แต่เห็นว่าศูนย์เค้าไม่นำอะหลั่ยตัวนี้เข้ามานิน่า  สั่งได้จากศูนย์ไหนหรอครับ

น่าจะเป็นการเปลี่ยนตัวโซ่สายพานภายในตัวเกียร์ใช่ไ ...
H2Ohm โพสต์เมื่อ 27/8/2011 11:45

อาจจะหาได้บ้างนะครับ

พี่ ๆ ครับ แสดงว่า อู่ที่ผมเข้าไปปรึกษา . . .  ที่เค๊าบอกว่า สามารถเปลี่ยนสายพานได้ และเป็นของศูนย์

เป็นไปไม่ได้ใช่มั๋ยครับ . . . ผมก็กำลังนึก ๆ อยู่ว่า  เค๊าอาจจะสั่งของจาก  กทม. แล้ว มาเปลี่ยนใ้ห้รถผมอีกที

ราคา 35,000.-  พี่ ๆ ว่าไปแพงเกินไปมั๋ยครับ    สงสัยคงต้องขับรถไปเปลี่ยนเองที่ กทม. แล้วหละ....

ณ. ตอนนี้ รถยังขับได้น่ะคับ  มีอาการนิด ๆ

เห็นในนี้มีรับเปลี่ยนอยู่ ไม่ถึง 3 นะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host