"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
น่ากลัวจังเยย ทำไงดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ city 03 วิ่งไป 3 แสนโล ตอนนี้เกียร์ยังไม่มีปัญหาอะไรมาก แต่บางครั้งเข้าเกียร์ R มีอาการสั่นบ้างบางครั้ง ผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์บ่อยครับ ประมาณ 2 หมื่นโลเปลี่ยนที
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เกียร์ CVT ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดขณะนั้นจะมี City + Mitsu lancer โดยอ้างถึงความประหยัดน้ำมันและการเปลี่ยนเกียร์นิ่มนวล อัตราสูญเสียแรงม้าต่ำ แต่ความทนทนและการซ่อมบำรุงไม่ได้พูดถึง ขณะที่ยี่ห้ออืื่น หรือรุ่นอื่นๆ ไม่ค่อยมีเกียร์ CVT เท่าไหร่น่ะ

ของผมเกียร์ธรรมดา ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาเกียร์ด้วยหรือเปล่านะ เพื่อนๆมีประสบการณ์บอกกันด้วยนะครับ

จำได้ว่าเมื่อนานมาแล้วเกียร์พัง เปลี่ยนมาได้4ปีแล้วมั้งครับ ตอนนั้นประมาณ แสน1
ตอนนี้ จะสองแสนละยังไม่มีปัญหาครับ หมดค่าใช้จ่ายไปตอนนั้น 35000

ขอแค่ Honda เอาโซ่ + หัวหมูมาขายในราคาที่เอือมถึง ก็โอเคแล้วครับ ส่วนงานซอมพึ่งช่างข้างนอกได้ครับ ( รู้ว่าศูนย์ไม่อยากประกันงานซ่อมเคสนี้

cityตัวใหม่ไม่ใช่เกียร์cvtคงไม่มีปัญหามั้งครับเเต่รถเกียร์ออโต้ที่เป็นCVtมีปัญหาหมดเป็นช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย...จริงไหมครับ(HONDA CITY 2005 CVT)
[img][/img]

ญาติของเพื่อนขับ accord ก็เกียร์มีปัญหาแบบนี้เหมือนกันต้องยกใหม่ เค้าเลยขายทิ้่งไปแล้วอ่ะคะ แล้วเกียร์ city MC จะมีปัญหาแบบนี้มั๊ยอ่ะคะ ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อรถอยู่ค่ะ

ตอบกลับ 35# ninchat

สุดยอดครับ ข้อมูลที่ดีสำหรับเพื่อนๆ เมมๆๆ

เยี่ยมมากครับเป็นข้อมูลที่ดี แชร์ๆกันครับกลัวเหมือนกัน
ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
@ มิตรภาพ. ณ . HCC @
เพื่อนดีๆไม่ได้หากัน...ง่ายๆ...

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host