"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
city และ jazz ปี 2003-2006  ลองเข้าไปอ่านกระทู้นี้ดู แล้วจะหนาวกับค่าซ่อม
http://www.asasappakij.com/index ... age=1&No=449888
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผม 9x,xxx กิโลแล้ว ก็มีกระตุกบ้างแล้วก็มีไฟเครื่องโชว์ ดับเครืองก็หายคับ เป็นๆ หายๆ คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาแบบเป็นกลางน่ะครับ ไม่ได้เชียร์ค่ายไหน ผมว่าซิตี้เป็นรถที่มีปัญหามากสุดแล้ว
1.เกียร์เปราะมาก(CVT) ตรงยางอะไหล่
2.น้ำซึมเข้ากระโปงหลัง ตรงยางอะไหล่
3.ถ้าติดแก๊สมีปัญหาแน่นอน อย่างแรกคอยล์จุดระเบิด(มี4ตัว ต้องเปลี่ยนทั้งหมด ตัวล่ะ2พันนิดๆ)
4.ลูกปืนหลัง 8หมื่นโล เตรียมยกชุดได้เลย ข้างหน้า แสนโล

ZX ก็เป็นครับ น้องสาวผมพังไปแล้ว ของผมมีอาการตัดใจขายเลย

ใช้มา สองแสนกว่าโลแล้วเหมือนกัน ยังไม่มีปัญหา มีแต่เครื่องกระตุกๆ สั่น เหมือนคนอื่นๆ
กลัวอยู่เหมือนกัน

ผมก้อใช้ 03 ตอนนี้ผมw,170000กว่า กระตุกเรื่อย มากๆเข้าดับเฉย ออกตัวกระตุก เอาเข้าศูนย์ไม่บอกว่าเกียร์นะ เช็ครอบเครื่องตั้งจูนใหม่วิ่งได้ก้ออยู่สัก 15000-30000 เข้าศูนย์อีกมันก้อทำเหมือนเดิมก้อหายเหมือนเดิมอีกนั้นแหละไม่เห็นแตะเกียร์เลย ผมซื้อมือ2มา ได้2ปีอาการก้อเริ่มออกอาการมาได้ซชสัก6-7เดือนที่แล้ว อาการนี้ใช้เลยใช้ไหม กำจิงเลย 03 เรา

พี่ ๆ ครับ แสดงว่า อู่ที่ผมเข้าไปปรึกษา . . .  ที่เค๊าบอ ...
Roj008 โพสต์เมื่อ 27/8/2011 14:59

อาการเป็นงัยครับ ของผมจะดับและกระตุกๆรอบวูป ใช้อาการที่ว่าหรือป่าว

ยื่นหนังสือต่อ สคบ.ครับ  ให้สคบ.ดำเนินการให้ผมว่าน่าจะได้ผลน่ะครับ  ผมละเสียความรู้สึกกะฮอนด้ามากเลยจริง ๆ ว่าแต่ใครจะเป็นแกนนำอะครับ  จะติดต่อกันยังงัย  ทิ้งอีเมล์ไว้หน่อยสิครับ จะไปร่วมด้วย

ตอนนี้ขับแบบระมัดระวังครับ ค่อยๆออกตัว ปี 03 ประมาณ 140,000 แล้วครับ

ลงชื่อด้วยคนครับ อาการ มาแล้ว ยังทนใช้อยู่ ตอนนี้เพราะไม่มีรถสำรองมาให้ใช้ ใครมีดี ราคาไม่แพง แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host