"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกาศรวมตัว ผู้ที่ใช้ City 03 ใช้งานไม่ถึง 10 ปี เกียร์พัง

ต้องขอโทษเป็นอย่างยิ่ง   สำหรับ การตั้งกระทู้แบบนี้  เพราะ อยากจะเตือนเพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านให้ทราบว่า

็City 03  ทุกคัน  เกียร์มีปัญหา ตั้งแต่ทาง ฮอนดา มีหนังสือเชิญให้กลับเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

เมื่อหลายปีก่อนแล้ว . . .  

ตอนนี้  เกียร์ผม พัง   ค่าเปลีีี่ยน แพงมาก  ซ่อมก็ ไม่คุ้ม เพราะยังไม่มีรู้ว่าซ่อมไปจะดีดังเดิมหรือไม่

เพราะคาดว่าเครื่องเก่าที่ซื้อมาจากเชียงกง  ก็พังมาเหมือนกัน  . . .  ซ่อมไปไม่คุ้ม

จึงอยากจะรวมตัว เพื่อน ๆ  ที่เจอปัญหาเดียวกัน . .  ช่วยกัน กระจายข่าว รวมตัวกันเรียกร้องความเป็นธรรม

อยากจะย้ำว่า  เป็นทุกคัน   เพื่อนผม เจอตอน แสนเก้า  ตอนนี้ ผม สองแสนนิด ๆ เจอแล้วครับ . .

ราคา เปลี่ยนสูงมาก ๆ   ฮอนด้า ไม่นำอหรั่ยเข้ามาขาย แต่จะให้ลูกค้าเปลี่ยนใหม่แทน ซึ่งราคาก็รวม ๆ ราว ๆ

เกือบ ๆ แสนหกหมื่นบาท ซึ่ง เป็นราคาที่สูงมาก . . .

อยากจะร่วมมือกันเรียกร้อง  ให้ ฮอนด้า  นำอหรั่ยตัวนี้เข้ามาขาย  ราคาจะได้ไม่สูง นัก . .

แล้วขอเตือน  รถรุ่นนี้ มือ 2 ที่จะปล่อยขายกัน  ใครจะซื้อ  ก็เตรียมรับปัญหาเกียร์พังได้เลย . .  เป็นทุกคัน

อยากจะร้องเรียนความเป็นธรรม  แต่ ก็มีแค่คนเดียว  ไม่ทราบว่า ใครพอจะมีแนวทางให้บ้าง. .

ไม่ได้เรียกร้องอะไรมาก  แค่ อยากให้นำเข้าอหรั่ยตัวนี้เข้ามาขายเท่านั้น . .
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผม2แสน กว่าแล้วคับ
ใจเยนๆ อย่าใจร้อนคับ
ค่อยๆไล่ความเร้วไป
เหยียบเอาๆ ก้ พังไวคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแสนแปดนิดๆยังนิ่งอยุ่  แต่หวั่นๆนะเนี้ยไกล้สองแล้ว

รถผม zx auto ปี 07 ปลายปี  ใช้ใกล้จะ 170,000  โลแล้วตอนนี้
ติดแก๊สตั้งแต่ออกรถได้ 3 เดือน  เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ CVTF ไม่เคยเกิน 20,000 โล
ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100 % มาตลอด (Total)
ออกรถปกติ ไม่กระชาก งดใช้เกียร์ 7 speed เพราะเกียร์จะเสียเร็ว

สรุป ตอนนี้ปกติ ผมว่ามันอยู่ที่คนรู้จักใช้มากกว่าครับ

น่ากลัวครับ.....

ของผมก็มีอาการแล้วครับตอนนี้ 160000 กิโลแล้ว
1. อาการเข้าเกียร์ D ออกตัวเร็ว ๆ หน่อย สะท้านแบบรู้สึกได้ ตอนแรกเข้า 0 ๆ บอกว่ายางลองแท่นเกียร์ขาดเปลี่ยนแต่ไม่หาย
2. เข้าเกียร์ถอยเหยียบเบรกค้างไว้สั่นสะท้านมาก ๆ

ไปให้ช่างอู้นอกดูช่างบอกว่า
-อาการที่ 1 ต้องลองไล่น้ำมันเกียร์ดูซัก 2 รอบ
-อาการที่ 2 ช่างบอกว่าให้ล้างปีกผีเสือ(เพราะอะไรจำไม่ได้แล้วครับช่างอธิบายมาแต่ลืม)
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเพราะอู่งานเยอะมาก ๆ วัน ส-อ ไม่ว่างทำให้เลยอ่ะครับ ต้องไปวันธรรมดา

THE KOP  You will never walk alone

ผมพังไปแล้ว 1 ลูก วิ่งประมาณ 120,000 ตอน ปีที่ 4 ตอนนวางไว้ดูเล่นที่บ้านครับ และตอนนี้ ลูกที่ 2 วิ่งรวมไปแล้วก็ประมาณ 240,000 รอลุ้นต่อไป ครับ ปัญหาที่ปวดหัวสำหรับ City 03 CVT ครับ สุดยอดราคาแรง

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ฮื้ม ตัว 03 นี่มีปัญหาเรื่องเกียร์จริงๆแต่ตัว zx นี่เป ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/8/2011 20:19

zx แก้มาแล้วหรอครับ ทำไมของผมพังไปแล้ว แจ๊สด้วย T.T

ของผมก็เป็นครับ ออกตัวงี้ หัวสั่นเลย ตอนเครื่องเย็นๆนะมันวืดๆครับรอบพุ่งปิ๊ดแต่รถอยู่ที่เดิมเลย ผมละกลัวจริงๆ

ถ้าzxแก้ไขแล้วตัวใหม่ออกมาทำไมไม่ใช้cvtต่อ พอดีเป็นผู้ใช้zx2008 รู้สึกร้อนใจด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host