"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประกาศรวมตัว ผู้ที่ใช้ City 03 ใช้งานไม่ถึง 10 ปี เกียร์พัง

ต้องขอโทษเป็นอย่างยิ่ง   สำหรับ การตั้งกระทู้แบบนี้  เพราะ อยากจะเตือนเพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านให้ทราบว่า

็City 03  ทุกคัน  เกียร์มีปัญหา ตั้งแต่ทาง ฮอนดา มีหนังสือเชิญให้กลับเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

เมื่อหลายปีก่อนแล้ว . . .  

ตอนนี้  เกียร์ผม พัง   ค่าเปลีีี่ยน แพงมาก  ซ่อมก็ ไม่คุ้ม เพราะยังไม่มีรู้ว่าซ่อมไปจะดีดังเดิมหรือไม่

เพราะคาดว่าเครื่องเก่าที่ซื้อมาจากเชียงกง  ก็พังมาเหมือนกัน  . . .  ซ่อมไปไม่คุ้ม

จึงอยากจะรวมตัว เพื่อน ๆ  ที่เจอปัญหาเดียวกัน . .  ช่วยกัน กระจายข่าว รวมตัวกันเรียกร้องความเป็นธรรม

อยากจะย้ำว่า  เป็นทุกคัน   เพื่อนผม เจอตอน แสนเก้า  ตอนนี้ ผม สองแสนนิด ๆ เจอแล้วครับ . .

ราคา เปลี่ยนสูงมาก ๆ   ฮอนด้า ไม่นำอหรั่ยเข้ามาขาย แต่จะให้ลูกค้าเปลี่ยนใหม่แทน ซึ่งราคาก็รวม ๆ ราว ๆ

เกือบ ๆ แสนหกหมื่นบาท ซึ่ง เป็นราคาที่สูงมาก . . .

อยากจะร่วมมือกันเรียกร้อง  ให้ ฮอนด้า  นำอหรั่ยตัวนี้เข้ามาขาย  ราคาจะได้ไม่สูง นัก . .

แล้วขอเตือน  รถรุ่นนี้ มือ 2 ที่จะปล่อยขายกัน  ใครจะซื้อ  ก็เตรียมรับปัญหาเกียร์พังได้เลย . .  เป็นทุกคัน

อยากจะร้องเรียนความเป็นธรรม  แต่ ก็มีแค่คนเดียว  ไม่ทราบว่า ใครพอจะมีแนวทางให้บ้าง. .

ไม่ได้เรียกร้องอะไรมาก  แค่ อยากให้นำเข้าอหรั่ยตัวนี้เข้ามาขายเท่านั้น . .
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อ่ะ ลงชื่อไว้ก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฮื้ม ตัว 03 นี่มีปัญหาเรื่องเกียร์จริงๆแต่ตัว zx นี่เป็นตัวที่แก้ใขเรื่องเกียร์มาแล้ว

เกียร์ AT  หรือ เกียร์ธรรมดาครับ

เป็นตัว AT ครับ . . .    ผมอยู่ ต่างจังหวัดน่ะครับ . . เลยเครียส  ไม่รู้ว่า จะหาร้าน ซ่อมที่ไหน ช่างต่างจังหวัดไม่เก่งเหมือน

ที่ กทม. ครับ . .   ยังไง  เพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้ผม . .  ช่วยแนะนำำร้าน ให้ผมหน่อยได้มั๋ย

เคยเห็นว่าถ้าเสียก็เปลี่ยนจากเกียร์ออโต้ไปเป็นธรรมดาเลยจะ ประหยัดกว่ากันเยอะครับหมดปัญหาด้วย ลองหาดูกระทู้เก่าๆครับไม่แน่ใจ

มันก็ร้องเรียนยากนะจะว่าไปเพราะมันมีเงื่อนใขในเรื่องของการใช้งานมาเกี๋ยวข้องด้วยเพราะอย่างทั่วๆไปก็จะวางนโยบายไว้ว่าประกันแสนโลหรือสองปี แต่ถ้าหลังจากนั้นมันก็เป็นเรื่องของการบำรุงรักษาและการใช้งานซึ่งทางบริษัทผู้จำหน่ายรถเองก็ไม่ได้การันตีให้ว่าอุปกรณ์ของเขาต้องใช้ได้ถึงกี่ปี รึได้กี่กิโล ดังนั้นก็ควร พิจารณาตามความเหมาะสมครับ

มันก็ร้องเรียนยากนะจะว่าไปเพราะมันมีเงื่อนใขในเรื่ ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/8/2011 22:53

เห็นด้วยครับ เพราะรถก็อายุมากแล้วด้วย

ฮื้ม ตัว 03 นี่มีปัญหาเรื่องเกียร์จริงๆแต่ตัว zx นี่เป ...
noth1 โพสต์เมื่อ 25/8/2011 20:19

ของ zx ไม่มีปัญหาจริงหรอครับ...สาธุ   แต่ก็แอบหวั่นๆ นะเนี่ย

รุ่นพี่ผมเพิ่งเปลี่ยนมา โดนยกชุด 30,000 ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host