"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

D.I.Y. พ่นสีล้อแม็กเอง เผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนได้

ใครเบื่อสีล้อแม็กเก่า ไม่อยากไปเสียเงินทำที่ร้าน ก็ลองจัดเองเลยครับ

พอดีรถผมเป็นรุ่น SOCIETY ครับ ล้อเเม็กตัวนี้สวยอยู่แล้ว แต่ล้อมันเป็นสีเทา

ลายเลยดูไม่ชัดนัก เลยจัดการพ่นดำเงาซะเลย  

ล้อเดิมๆครับ

จัดการล้างล้อให้สะอาดซะ เสร็จแล้วก็เอามาติดกระดาษกาวที่เตรียมไว้

ใช้มีดโกนตัด ตามแบบที่ต้องการ ( ใช้มีดโกนเพราะบางและคมกว่าคัตเตอร์ )

ถอดล้อ ออกมาทำการเตรียมที่จะพ่น

พ่นสีลงไปซัก 4 - 5 รอบครับ ใช้สี ของไพแลค เป็นยี่ห้อสีของ HONDA
และใช้แลคเกอร์พ่นทับสัก 4-5 เช่นกันเพื่อความคงทนและเงางามของสี

เสร็จแล้วใส่กลับที่เดิมและทำการ แกะเทปออก

เสร็จเรียบร้อย ได้สีดำที่ต้องการ

ก่อนพ่นสี

หลังพ่นสี

เสร็จเรียบร้อยครับ ได้ล้อสีที่ต้องการครับและลายดูเด่นชัดมากขึ้น
ต้องขอบคุณ คุณนิว จากเวป เออีเรซซิ่ง ครับ ที่มาช่วยทำการถอดและพ่นสีให้
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยอีกแบบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

แหล่มมากคับท่าน

หล่อด้วยมือเรา คับ

สวยดีครับ ฝีมือการตัดกระดาษตัววี เยี่ยมยอดเลย เปะๆๆ

เดียวจัดการกับแมกรถกระบะใด้แนวทางแล้ว
ขอบคุณครับ

สวยครับ น่าจะทำโลโก้ honda เป็นสีแดงด้วย จะแหล่มมากเลย

วันนี้จัดการกับแม็กรถวีโก้เป็นที่เรียบร้อย
กว่าจะเสร็จบ่ายโมง

วันนี้จัดการกับแม็กรถวีโก้เป็นที่เรียบร้อย
กว่าจะเ ...
bunlom โพสต์เมื่อ 8/8/2011 15:31

เอามาโชว์หน่อยครับอยากเห็น

เยี่ยมยอดเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host