"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

**บทความปัญหาเรื่องน้ำหล่อเย็นของรถแก๊ส**

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/7/2011 08:38 โดย noth1

พอดีในคลับเราและในส่วนของผมเองก็พบปัญหาดังกล่าวจึงได้สอบถามไปทางบริษัท แก๊สที่ติดตั้งจึงได้รับคำตอบมา แชร์ในสมาชิครู้กันครับ

ขอขอบคุณ ข้อมูล จาก LOVATO ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากการที่ดูอุณหภูมิมันจะร้อนกว่าเบนซินเป็นเท่าตัวและดูจากngv ก็จะร้อนกว่า lpg ซะอีก มันก็มีเหตุผลพอที่จะทำให้น้ำหล่อเย็นลดลงตามสัดส่วนที่เปลี่ยนไปพร้อมทั้งการใช้งานในสภาวะที่แตกต่างกันอีกด้วย อย่างไรก็ตามหมั่นเช็คเป็นประจำครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สรุป ติดแก็สแล้วมันต้องเป็นเคสงี้ทุกคัน ใช่ม่ะครับล ...
Mond13 โพสต์เมื่อ 17/8/2011 20:27

ใช่ม่อนจากสังเกตุนะมันต้องลดลงจากปรกติที่ใช้น้ำมันเพราะความร้อนมันจะมากกว่า ใช้น้ำมันจากที่สังเกตุดูของตัวเองก็น่าจะปรกติจากการใช้รถเองนะมันก็ไม่ได้ลดหวบไปขนาดนั้นมันจะค่อยๆลดตามการใช้งานของเราแต่จะลดมากกว่าน้ำมันหน่อยหนึ่ง แต่ถ้าของไคร ลดลงภายในหนึ่งสับปดาห์จนหมดนั้นก็ถือว่าผิดปรกติ

โดนมาวันนี้เองครับ...ไฟเตือนความร้อนโชว์เลย น้ำหม้อพ ...
AE_2004 โพสต์เมื่อ 17/8/2011 20:47

ผมว่าควรหมั้นดูทุกอาทิตย์ก็ดีครับ จากสังเกตุมา เดือนกว่าถึงสองเดือน หมด 1 ครั้งแน่นอน อยู่ที่การใช้งานด้วย

โดยปกติระบบหล่อเย็นของรถยนต์ จะเป็นระบบปิด และทำงาน ...
Worapong โพสต์เมื่อ 22/2/2013 13:40

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host