"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามวิธีเปลี่ยนกรองแอร์ Honda City 2003 ครับ

ถามวิธีเปลี่ยนกรองแอร์ Honda City 2003 ครับ  พอดีจะเปลี่ยนให้เพื่อนครับ

แต่มันถอดตรงช่องที่ใส่ไม่ได้ครับ (หาจุดถอดไม่เจอ)   ใครเคยถอดรบกวนบอกทีครับ

ผมขันน็อตด้านหน้า ตรงกลาง 1 ตัว แล้วก็ยังไม่ได้อ่ะครับ

หรือว่าต้องขันน็อตอีก 2 ตัวด้านข้างๆด้วยครับ   แนะนำทีครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของcity03 ไม่มีมาจากโรงงานครับ ต้องใช้คัตเตอร์กรีดเจาะช่องตามรูปกรอบสีเขียวแล้วซื้อฝาปิดกับไส้กรองมาใส่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เมื่อวานก็ถอดมาดูเหมือนกันแต่ไปต่อไม่ได้เหมือนกัน 555

เอามีกรีด แล้วซื้อมาใส่ได้เลยคับ
แต่ป๋ม ขอเตือนไว้ อย่างนึงอะคับ ว่าแอร์จะต้องทำงานหนักขึ้นนะคับ แล้วความเย็นก้อลดลงด้วยจากที่เคยเปิดเบอสองอาจจะต้องเร่งเปงเบอสามแทน หุหุหุ
ป๋มเคยใส่แย้ววว แล้วตอนนี้ก้อถอดทิ้งไปแย้ว ด้วยย หุหุห เปลือยงน้ำมัน แล้วก้อร้อนอีกตะหาก
หุหุหุหุ

ซื้อฟิวเตอร์แอร์มาจากคาร์ฟู หรือโลตัสก็ได้ครับ
มันจะมีของ 3m มันจะมีตีนตุ๊กแกมาให้ แล้วก็จัดการแปะซะเลยครับ
แล้วก็ตัดฟิวเตอร์ขนาดพอดี ๆ ช่อง ติดกับตีนตุ๊กแกเลย

ผมทำอยู่ครับ 2เดือนเปลี่ยนที ดำปี๋ ๆ ๆ
HCC No.3586
๛นัท๛ กย 7771 ชลบุรี
087-6069779 นัท ติดต่อได้ครับ ใช้ตลอดคร้าบบบบ

เอามีกรีด แล้วซื้อมาใส่ได้เลยคับ
แต่ป๋ม ขอเตือนไว้ อ ...
aajung โพสต์เมื่อ 26/7/2011 09:46

เห็นด้วย ความแรงของลม ลดลง เคยเปิด 2 ต้องเป็น 3 แทน

แล้ว ที่ ลมเบาๆ เกิดจากอะไร ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host