"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กำลังจะติดแก๊ส ต้องมาคิดใหม่อีกละ ขอบคุณครับ
Etude
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าลองมากเลยยย คงเป็นเหมือนตอนติดแก๊ซแรก คนก็ไม่กล้าแต่เด๋วนี้ตรึม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/2/2012 15:23 โดย senai

ทำไมมีคนมาให้ความเห็นน้อยจัง หรือเพราะมีคนใช้น้อย หรือเพราะอะไรครับช่วยบอกด้วย
อยากรู้เรื่องการใช้จริงๆ ว่าคุ้มที่จะติดหรือเปล่า

ผมว่าใช้ก็ดีนะ วันก่อนออกไป ชะอำ เหยียบช่วง 120 คงที่เกือบตลอดเส้นทาง ก็ได้ประมาณ 400 กว่าโล จากเติมเต็มถังช่วงขึ้นราคาผมเติม 900 บาท ครับ
แต่ในเมืองก็ต้องทำใจหน่อยได้ประมาณ 300 โล สำหรับรถผมนะ แต่รถคนอื่นไม่รู้ อาจมีวิธีการปรับจูนในหลายๆส่วนที่เกี่ยวข้องด้วย

1 เสียงครับติดก่อนประหยัดก่อน

ติดแก๊ซขายไม่ออกติดนี้ดีกว่าเผื่อขายรถอิอิ

ตอบกลับ 5# nouch

สามารถติดเองได้เปล่าครับ
รถที่บ้านไม่ค่อยไำด้วิ่งมาก ใช้รถมา 5-6 ปี วิ่งแค่ 4x,xxx กว่าโล เอง
สมควรติดเครื่องนี้รึเปล่าครับ เพราะว่าจะเอารถมาใช้เองแล้วครับ
แล้วตอนนี้รถพี่มีปัญหาเรื่องติดเครื่องนี้เปล่าครับ
ขอคำแนะำนำหน่อยนะครับ

ถ้าใช้ในเมืองหรือที่มีปั๊มเติมง่ายๆ อันนี้ประหยัดจริงๆครับ ส่วนปัญหาจากอุปกรณ์ น้อยกว่าการติดแก๊สแน่นอน แต่ทั้งหมดต้องขึ้นอยู่กับผู้ใช้รถด้วย ว่าจะบำรุงรักษารถให้อยู่ในสภาพดีได้ขนาดไหน

ผมไม่เคยคิดจะขายรถ วิ่งวันละ 120 กม แต่ก่อนใช้วีโก้ 3000 ค่าน้ำมัน 4 วัน 1000 บาท คิดไปคิดมาซื้อ ZX มือสองมาติดแก๊ส ตอนนี้วิ่งถังที่ 4 แล้ว ประทับใจสุด ๆ วิ่งกิโลละ 0.95-1.02 บาท ติดตั้งระบบ OBD ประมวลผลแบบ Realtime Speed เท่ากับ ECU (ไม่ขอบอกยี่ห้อเดี๋ยวจะว่ามาโฆษณาอีก) ผมวิ่ง 4 เดือนก็คืนทุนแล้วครับ เก็บเงินไว้ 40000 ไว้ Overhaul เครื่องทุก 5 ปี

เพิ่งไปติดชุด HP+ E85 KIT  มาค่ะ ใช้แล้วประหยัดน้ำมัน รถแรง มีตัวปรับจูนน้ำมันด้วยค่ะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host