"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมไปมาแล้วครับวันนี้ 06-12-2554 พี่เค้าบริการดีมากครับวิเคราะปัญหาตรงเป๊ะ รถผม O2 sensor เสียพี่เค้าก็แก้ไขให้พอขับได้ไปก่อนรอเปลี่ยนอะไหล่อยู่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/2/2012 20:49 โดย navamin

@ K' charmook373
     O2 Sensor ราคา 6700 ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ วิ่งเกือบปกติแล้วนี่รอตังค์จะไปเปลียนอีกตัวคับ เช็คโค้ดแล้วมันเสีย2ตัว เรืื่องราคาน่าจะถูกกว่า 0 นะ เคยถามที่ 0 เค้าบอกว่าประมาณ 7200 ท่านลองไปเช็คราคาที่ 0 ก่อนก็ได้คับ แล้วรุ่นนี้ใช้ของเทียบไม่ได้ด้วยคับ ที่อู่อะไหล่แท้แน่นอนคับ ผมเช็ค Part No. แล้วตรงคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

@ K' CITY_SPORT ลองโทรเข้าที่อู่เลยครับ พี่เค้ารับฟังทุกปัญหาครับ

@ k'aek_vtec
น่าจะรับวางนะครับ เพราะเห็นที่อู่รับวางเครื่องแล้วก็ซ่อมเกียร์ด้วย

@ K ' pongsakorn_sea
เปลี่ยนตัวเดียวก็ได้ครับ เพีบงแต่ว่าถ้าเปลี่ยนตัวเดียวตัวอื่นๆก็จะเสียตามมาจนครบทุกตัว
ถ้ามีทุนก็แนะนำเปลี่ยนทีละแถวครับ หน้า4 หลัง4(เครื่อง idsi)ถ้า Vtec ก็สบายหน่อยมีแค่4หัวครับ

สายไหมครับขึ้นทางด่งนมุ่งหน้ารามอินทรา-กาณจนาภิเษกฝั่งตะวันออกใช้ทางลงุถนนสุขาภิบาล5เจอแยกไฟแดงเลี้ยวซ้ายขับตรงไปผ่านตลาดจะเจอ3แยกไฟแดงขัขตรงไปนิดเดียวอู่จะอยู่ขวามือของเรา

รับเช็คโค็ดรึเปล่าครับ city 2003 idsi
วาง V tec Japan มาแล้วไฟเกียร์ D กระพริบ ต้องแก้ยังไงครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host