"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไปใช้บริการมาแล้วเช่นกัน สุดยอดมากค่ะ  ถ้าในสยามประเทศมีศูนย์บริการ และพนักงานแบบที่นี่ คงสุขใจสบายกระเป๋ากันถ้วนหน้าค่ะ  ต้องขอขอบคุณชาว city club ที่แนะนำค่ะ  จะไม่ลืมพระคุณเลยจริงๆ

ตอบ   คอยส์จุดระเบิดของพี่พรชัยหน้าจะอยู่ที่ตัวละ 1650 มั้งคะ วันนั้นพี่เขาตรวจเช็คให้เหมือนกัน แต่ว่าทำที่สำคัญตามอาการก่อน แล้วค่อยไปเปลี่ยนคอยส์บางตัวที่เสื่อมค่ะ
ตอบ  ส่วน 02 sensor พนักงานฮอนด้าที่รู้จักกันบอกว่า 2 ตัวอยู่ที่ไม่เกิน 4500 ค่ะ แต่ถ้าตัวที่ 1 ตัวเดียว 2650 ค่ะ เป็นของใหม่ที่อู่ข้างนอกสต๊อกไว้ค่ะ แต่ไม่ทราบมีกี่ตัว เพราะกะว่าจะเปลี่ยนตัวที่ 1 อยู่เหมือนกัน สั่งอะหลั่ยไปแล้ว วันเสาร์จะไปให้ที่ศูนย์เปลี่ยนค่ะเพราะใกล้บ้านและค่าแรงก็ไม่แพงมากรับได้อ่ะค่ะ เลยไม่ต้องไปหาพี่พรชัยค่ะ
ตอบ  ขอยืนยันอีกครั้งว่าจากที่ใช้บริการ และสอบถามคนที่ไปใช้บริการ ศูนย์ S U C ออเงิน ใครๆ อยู่ไกลแค่ไหนก็มาทำค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สอบถามราคาติดแก็สค่ะ ขอราคาทุกรุ่นที่รับติดนะค่ะ^.^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจราณญาณในการรับข้อมูล

ลืมบอกไปอู่ของลุงชื่อ "รุ่งเรืองมอเตอร์" อยู่ตรงข้ามLotus วัชระพล
เป็นอู่เล๊กๆ คูหาเดียว แต่คุณภาพคับแก้ว
ผมไม่เข้าอู่หรือศูนย์ไหนอีกเลยนอกจากอู่ลุงคนนี้

ปล.เคยไปศูนย์honda เกษรนวมิน
บอกรถผมเบรกรั่ว เบรกฉีกขาด ไอ้นู้นไอ้นี้เสีย เยอะแยะไปหมด
บอกรีบมาซ่อมนะ เด๋วเบรกLockจะยุ่งเลย ไอ้ผมก็กลัวดิ
เอาไปให้ลุงแกดูแกบอกไม่เห็นรั่วไม่เห็นฉีกไม่เห็นขาด ยังดีอยู่เลย

เคยไปมาครั้ง1 ถ่ายน้ำมันเครื่อง บอกของhondaหมด
เลยเอาน้ำมันเครื่องเอลล์ มาใส่ให้ค่าไม่ค่อยแพง พันกว่าบาท.
!!!แต่ บอกรถbootปีกนกแตก ยางเบ้าโช๊คเสื่อมสถาพ ผมก็ถามราคา
แกก็บอกมาจำได้ว่าของไม่แพงมาก !!!แต่ค่าแรงหลักพัน แพงมาก
แถมบอกผมว่าbootปีกนกถ้าไม่เปลี่ยนล้อหลุดได้เลยน่ะ!!!
ผมก็เลยลองหาอู่ที่อื่น ปรากฎว่าได้เจออู่ที่ดีมาก เปลี่ยนให้หมด
เอาของให้ดูด้วยว่าแท้จากศูนย์เลยยางเบ้าโช๊คน่ะ
แต่bootปีกนกช่างที่นี้บอกที่ศูนย์ไม่แยกขายเลย(ศูนย์ขายทั้งปีกไม่แยกขายboot)หาของเกรดดีๆมาให้
เปลี่ยนหมดรวมค่าแรงถูกมาก ค่าแรงไม่ถึง500บ.
ช่างเห็นไฟรี่ผมขาด ก็เปลี่ยนให้ฟรีเลย ใส่น้ำกลั้นแบตเตอรี่ให้ด้วย
แล้วบอกความกระจ่างผมว่าbootปีกคนแตกจริง
!!!แต่มันไม่ได้ทำให้ล้อหลุด มันอยู่ในเบ้าของมันนั้นแระ
เป็นอู่เล็กๆลุงแกทำคนเดียว อัศธยาศัยก็ดีถามได้หมด
ล่าสุดผมไปถ่ายน้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์กับแก แกบอกให้ไปซื้อน้ำมันเกียร์Cvtมา
ผมก็จัดมาแกถ่ายน้ำมันเครื่องของPtt ให้+ค่าแรง!!!!800บ.เท่านั้น
กรองน้ำมันเครื่องก็เปลี่ยนให้ แถมถ่ายน้ำมันเกียร์ให้ฟรีอีกต่างหาก
ผมชอบแกมากคุยกับแกตลอดเลยเห็นวิธีการทำงานของแก
ผมบอกได้คำเดียวว่าผมเจออู่ที่!!!สวดยอดไปเลยลูกเฟี้ย!!!!

สายไหมครับขึ้นทางด่งนมุ่งหน้ารามอินทรา-กาณจนาภิเษกฝั่งตะวันออกใช้ทางลงุถนนสุขาภิบาล5เจอแยกไฟแดงเลี้ยวซ้ายขับตรงไปผ่านตลาดจะเจอ3แยกไฟแดงขัขตรงไปนิดเดียวอู่จะอยู่ขวามือของเรา

อยู่แถวไหนครับ

สอบถามครับถ้า ครบ แสนโล แล้วต้องเปลี่ยน หรือเช็ค อะไรบ้างครับ ต้องมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอราคาอะไหล่ city04 พร้อมค่าแรงเปลี่ยนปีกนกใหญ่หน้าL+R แล้วก้อยางเบ้าโช๊คด้วยครับ

อู่ S.U.C. Honnda ออเงิน ซ่อมฮอนด้าทุกรุ่น
อู่นี้อยู่แถวไหนครับ พอดีผมจะลองไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host